Nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn hàng hóa đối với mỹ phẩm?

Chủ đề   RSS   
  • #542059 27/03/2020

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1187)
    Số điểm: 9319
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 179 lần


    Nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn hàng hóa đối với mỹ phẩm?

    Tại Khoản 1 Điều 10 Nghị định 43/2017/NĐ-CP về nhãn hàng hóa

    "Điều 10. Nội dung bắt buộc phải thể hiện trên nhãn hàng hóa

    1. Nhãn hàng hóa bắt buộc phải thể hiện các nội dung sau:

    a) Tên hàng hóa;

    b) Tên và địa chỉ của tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm về hàng hóa;

    c) Xuất xứ hàng hóa;

    d) Các nội dung khác theo tính chất của mỗi loại hàng hóa được quy định tại Phụ lục I của Nghị định này và văn bản quy phạm pháp luật liên quan."

    Trong nhóm hàng hóa tại Phụ lục I có đề cập nội dung (mục 14 của Phụ lục I):

    "a) Định lượng;

    b) Thành phần hoặc thành phần định lượng;

    c) Số lô sản xuất;

    d) Ngày sản xuất hoặc hạn sử dụng/hạn dùng;

    đ) Với những sản phẩm có độ ổn định dưới 30 tháng, bắt buộc phải ghi ngày hết hạn;

    e) Hướng dẫn sử dụng trừ khi dạng trình bày đã thể hiện rõ cách sử dụng của sản phẩm;

    g) Thông tin, cảnh báo".

     
    317 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận