DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Nhượng quyền thương mại trong kinh doanh xăng dầu

(vyvy2409)

Hiện tại công ty chúng tôi đang có 02 cửa hàng bán lẻ xăng dầu. Theo Điều 19, 20,21 Nghị định 83/2014/NĐ-CP về Đại lý bán lẻ xăng dầu thì những doanh nghiệp nào có từ 02 cửa hàng trở lên thì sẽ phải làm GXN đủ điều kiện làm đại lý bán lẻ xăng dầu. Nhưng chúng tôi lại đang ký hợp đồng nhượng quyên thương mại với một đơn vị đầu mối, theo Nghị định 83/2014 thì không thấy yêu cầu phải cấp giấy Thương nhân nhận quyền bán lẻ xăng dầu. Vậy Quý cơ quan cho tôi hỏi công ty chúng tôi có phải làm thủ tục để cấp đại lý bán lẻ nữa hay không? hay là phải làm thủ tục cấp giấy làm Thương nhân nhận quyền bán lẻ xăng dầu? Rất mong nhận được câu trả lời sớm của Quý cơ quan. Xin trân trọng cảm ơn!
 

  •  2072
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…