DanLuat 2015

Những điều cần biết khi kết hôn với người hoạt động trong lĩnh vực an ninh, quân đội

Chủ đề   RSS   
  • #499709 15/08/2018

    thuylinh2311
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2017
    Tổng số bài viết (378)
    Số điểm: 3820
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 29 lần


    Những điều cần biết khi kết hôn với người hoạt động trong lĩnh vực an ninh, quân đội

    Cho mình hỏi mình có quen một anh đang là sỹ quan hậu cần, mình và anh ấy định tiến đến hôn nhân nhưng vấn đề lí lịch bên mình không tốt, ba mình là người việt dân tộc hoa trong giấy khai sinh của mình cũng ghi dân tộc hoa. Không biết mình và anh ấy có đến được với nhau không? nếu đến được thì anh ấy có bị ảnh hưởng gì không? nếu mình không đến được thì có cách nào để hai anh ấy không bị ảnh hưởng không?

     
    305 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #499713   15/08/2018

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 200


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (268)
    Số điểm: 2075
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 9 lần


    Kết hôn là quyền của con người khi đạt đến độ tuổi nhất định, thông thường, chỉ cần đáp ứng đủ điều kiện theo quy định của pháp luật hôn nhân gia đình là có thể được pháp luật thừa nhận quan hệ vợ chồng. Tuy nhiên, với một số chủ thể nhất định, ngoài việc đáp ứng các tiêu chí cơ bản đó thì đặt ra rất nhiều các điều kiện khác nhau nữa. 

    Theo quy định hiện nay thì việc kết hôn với chiến sĩ, sĩ quan quân đội cần đáp ứng những điều kiện nhất định. Bởi đây là lực lượng đặc thù có nhiệm vụ trong đấu tranh chống kẻ thù xâm lược và bảo vệ Tổ quốc, với những công việc có tính chuyên môn cao, ảnh hưởng trực tiếp đến tình hình an ninh, chính trị của quốc gia.

    Ở đây, ngoài việc đáp ứng các điều kiện được đăng ký kết hôn theo quy định tại Điều 8 của Luật Hôn nhân và gia đình 2014 ra thì người muốn kết hôn với người đang phục vụ trong ngành công an nhân dân hay quân đội nhân dân thì còn phải đáp ứng các điều kiện đặc thù của ngành. Tuy nhiên, để biết rõ hơn về việc chị có đủ điều kiện kết hôn với anh hay không thì chị nên nhờ anh hỏi rõ tại đơn vị về trường hợp này.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-