Nhờ tư vấn ly hôn đơn phương

Chủ đề   RSS   
  • #343209 08/09/2014

    vuhung20

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhờ tư vấn ly hôn đơn phương

    Xin chào luật sư, Vợ chồng tôi kết hôn được 1 tháng thì vợ tôi bỏ đi và mang theo Giấy đăng kí kết hôn. Vợ chồng tôi có một con trai 8 tháng tuổi, nhưng chưa một lần nào vợ đem con về nhà nội. Kể từ khi vợ tôi bỏ đi tôi mất liên lạc và không biết cô ấy ở đâu. giờ tôi muốn ly dị đơn phương nhưng không có giấy ĐKKH thì tôi phải làm thế nào? nhơ quý luật sư tư vấn gửi vào email của tôi tại địa chỉ: vuhung2011@gmail.com. tôi xin chân thành cảm ơn!

     
    3074 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343351   09/09/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Trường hợp anh phải nhờ Tòa án tuyên bố chị nhà mất tích sau đó mới ly hôn được , tờ hôn thú có thể xin trích lục tại nơi anh đăng ký kết hôn để bổ túc hồ sơ xin lý hôn.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn HoNguyenTruong70 vì bài viết hữu ích
    vuhung20 (09/09/2014)
  • #343431   09/09/2014

    vuhung20
    vuhung20

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Vâng, em cảm ơn luật sư!

     
    Báo quản trị |  
  • #343953   12/09/2014

    VPLSPHAMTHANHTUNG
    VPLSPHAMTHANHTUNG

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2014
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hiện tại bạn không có quyền yêu cầu xin ly hôn

    Theo tình huống pháp luật của bạn và căn cứ vào quy định của pháp luật hiện hành, VĂN PHÒNG LUẬT SƯ PHẠM THANH TÙNG tư vấn cho bạn như sau:

    Khoản 2 Điều 85 Luật hôn nhân và gia đình năm 2000 quy định:

    "Trong trường hợp vợ đang có thai hoặc đang nuôi con dưới 12 tháng tuổi thì chồng không có quyền yêu cầu xin ly hôn"

    - Hiện tại con bạn mới được 8 tháng tuổi (dưới 12 tháng tuổi), nên bạn không có quyền yêu cầu xin ly hôn;

    - Khi con bạn từ đủ 12 tháng tuổi trở lên bạn có quyền yêu cầu xin ly hôn;

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ PHẠM THANH TÙNG

    Đường dây nóng: 09782 09782

    Email: vanphongluatsuphamthanhtung@gmail.com

    Địa chỉ: số 31a, ngách 46, ngõ 445, đường Lạc Long Quân, quận Tây Hồ, Hà Nội.

    Những thông tin Quý bạn cung cấp chúng tôi không có cơ hội kiểm chứng tính chính xác và trung thực của thông tin, nên việc tư vấn của chúng tôi chỉ có tính chất tham khảo. Để việc tư vấn được chính xác, mời Quý bạn vui lòng liên hệ với chúng tôi.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ