DanLuat 2015

Nhờ tư vấn

Chủ đề   RSS   
  • #151114 28/11/2011

    DTTTXH

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:02/03/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Nhờ tư vấn

    Chào luật sư!
    Tôi có một việc muốn tham khảo ý kiến luật sư: Tôi có một người cô họ hàng công tác tại trạm y tế xã, vùa qua cô ấy cùng một cán bộ nữa có tiến hành phá thai cho một chị( Việc phá thai tiến hành tại nhà riêng), khi phá thai cô ấy không kiểm tra tuổi thai. Sau khi phá thai xong được khoảng 1 tiếng thì người phụ nữ đó tử vong. Cơ quan công an cũng đã tiến hành KNTT, KNHT triệu tập cô tôi ghi lời khai và ghi lời khai những người được đi cùng cô gái bị chết. Hiện gia đình cô tôi đã bồi thường về phần TNDS, gia đình cô gái đã có đơn gửi Cơ quan Công an xin giải quyết tình cảm và không có yêu cầu ghì thêm. Vậy trong trường hợp này cô tôi có phạm tội Phá Thai trái phép theo Đ 254 BLHS không?
    Kính mong LS tư vấn giúp.
    Xin trân thành cảm ơn!
     
    2615 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #152106   02/12/2011

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn! 

    Hành vi của cô bạn là hành vi phạm tội và cô bạn vẫn bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tôi Phá thai trái phép theeo Điều 243 BLHS. Vì tôi này không phải là một trong các tội phạm chỉ được khởi tố theo yêu cầu của người bị hại theo quy định tại Điều 105 BLTTHS. Việc cô bạn đã bồi thường và gia đình cô gái đó làm đơn không phải là những căn cứ không được khởi tố vụ án hình sự quy định tại Điều 107 BLTTHS.

    Thân ái!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-