Nhờ luật sư tư vấn giúp

Chủ đề   RSS   
  • #208097 18/08/2012

    chiencadpro

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhờ luật sư tư vấn giúp

    Bố tôi có một thửa đất đã có GCN QSD đất, diện tích 400m2, nay muốn tách chia đều cho ba người con. Vậy cần những giấy tờ gì và có phải nộp lệ phí trước bạ hay không? Xin cảm ơn!

     
    3054 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #208143   19/08/2012

    vuivui91
    vuivui91
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2010
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 2156
    Cảm ơn: 26
    Được cảm ơn 28 lần


    “Căn cứ vào Điều 19, Nghị định số84/2007/NĐ-CP, ngày 25-5-2007 quy định bổ sung về việc cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, thu hồi đất, thực hiện quyền sử dụng đất, trình tự, thủ tục bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất và giải quyết khiếu nại về đất đai được sửa đổi, bổ sung bởi Khoản 6 Điều 29 Nghị định88/2009NĐ-CP, có quy định:

    1. Hồ sơ tách thửa gồm có:

    a) Đơn xin tách thửa của người sử dụng đất đối với trường hợp tách thửa;
    b) Giấy chứng nhận
    Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất

    - Theo Khoản 2 Điều 120 Nghị định181/2004/NĐ-CP thì phí và lệ phí tách thửa sẽ do Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất xác định theo quy định của pháp luật và thông báo cho bạn để thực hiện nghĩa vụ này trong quá trình thực hiện việc tách thửa.

     

    chẳng cần nói quá nhiều mới cất lên được lời ý nghĩa, mong muốn trong tôi chỉ là một người làm tôt muốn hát ca!

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn vuivui91 vì bài viết hữu ích
    garan (19/08/2012) chiencadpro (20/08/2012)
  • #208299   20/08/2012

    chiencadpro
    chiencadpro

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cảm ơn Bạn đã tư vấn giúp.

     
    Báo quản trị |