DanLuat 2015

nhờ luật sư giuos đỡ

Chủ đề   RSS   
  • #192914 11/06/2012

    Phongptcn

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:11/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nhờ luật sư giuos đỡ

    thưa luật sư
    tôi vào làm ở sở tài nguyên và môi trường đến nay đã được 8 tháng
    hợp đồng làm việc lúc vào sở của tôi là ngày 1/1/2011
    lúc đo tôi ký hợp đòng là 1 năm từ 1/11/2011 đến 1/1/2012
    nhưng vì lý do tôi chuyển qua làm việc khác đúng với chuyên ngành vì tôi học công nghệ thông tin
    nên tôi chuyển qua trung tâm công nghệ thông tin của sở làm viêc
    tôi chấm dứt hợp đồng lúc đo vừa tròn 3 tháng
    qua trung tâm công nghệ thông tin làm lại tử việc lại lần nữa là 5 tháng
    vậy tôi nhờ luật sư hãy giải thích cho tôi biết như vậy là thế nào
    và qua đây thử việc lại tôi không được tham gia bảo hiểm y tế
    không được tham gia bảo hiểm xã hôi
    vậy luật sư hãy cho tôi biết tôi có nên đi hỏi cấp trên không
    hay la tôi đã nghĩ sai ?
     
    1749 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #192925   11/06/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6831)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3724 lần


    Chào bạn!
    Theo TT13/2010 của BNV:
    Điều 12. Trường hợp được miễn thực hiện chế độ tập sự

    1. Người được tuyển dụng được miễn thực hiện chế độ tập sự khi có đủ các điều kiện sau:

    a) Đã có thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc bằng hoặc lớn hơn thời gian tập sự quy định tại khoản 2 Điều 20 Nghị định số 24/2010/NĐ-CP tương ứng với ngạch công chức được tuyển dụng;

    b) Trong thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc quy định tại điểm a khoản này, người được tuyển dụng đã làm những công việc theo yêu cầu của ngạch công chức được tuyển dụng.

    2. Người được tuyển dụng nếu không có đủ các điều kiện quy định tại khoản 1 Điều này thì phải thực hiện chế độ tập sự; thời gian người được tuyển dụng đã làm những công việc quy định tại điểm b khoản 1 Điều này (nếu có) được tính vào thời gian tập sự.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-