DanLuat 2015

Nhờ luật sư giải đáp hộ

Chủ đề   RSS   
  • #29564 14/12/2009

    congtytnhhvannam

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/12/2009
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhờ luật sư giải đáp hộ

    cô tôi làm nghề bán quán nước và ghi số đề, ngày 08/12/09 cô tôi bị bắt quả tang đang ghi số đề, sau khi cộng bảng ghi đề( số tiền là 2 triệu 8 trăm nghìn) cô tôi bị giải lên huyện. Xin hỏi luật sư, cô tôi sẽ bị xử lý thế nào? nằm trong khung hình phạt ra sao? trình tự giải quyết thế nào? Cảm ơn luật sư
     
    3221 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #51229   03/04/2010

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2643)
    Số điểm: 18510
    Cảm ơn: 837
    Được cảm ơn 1008 lần
    SMod

    Bạn có thể tham khảo điều 249 Bộ luật hình sự:

    Điều 249. Tội tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc

    1. Người nào tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc với quy mô lớn hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi quy định tại Điều này và Điều 248 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về một trong các tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến ba trăm triệu đồng hoặc phạt tù từ một năm đến năm năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Thu lợi bất chính lớn, rất lớn hoặc đặc biệt lớn;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến một trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.


     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-