Nhập khẩu HCM

Chủ đề   RSS   
  • #450599 29/03/2017

    hangle49

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2017
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Nhập khẩu HCM

    Em có KT3 ở Phường Bình Trị Đông B, Bình Tân, gần 2 năm. Nay e mua nhà ở Phường Bình Trị Đông A, Bình Tân. có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (đã sang tên qua vợ chồng em). Vậy e có làm thủ tục nhập khẩu được không? hay phải chuyển KT3 qua phường đang ở hiện tại, rồi mới được làm hộ khẩu? 

    Hồ sơ nhập khẩu bao gồm những gì ạ? Nhờ luật sư tư vấn giúp em. Em cảm ơn.

     

     
    2611 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #450652   30/03/2017

    thuthaolaw
    thuthaolaw

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/02/2017
    Tổng số bài viết (84)
    Số điểm: 534
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Chào anh chị! Với câu hỏi của anh chị Luật Thu Thảo xin được tư vấn như sau:

    Căn cứ Điều 20 Luật Cư trú và các văn bản hướng dẫn thi hành, để được nhập khẩu tại phường Bình Trị Đông A, anh (chị) phải chuyển sổ KT3 từ phường Bình Trị Đông B sang Bình Trị Đông A trước khi làm thủ tục nhập khẩu.

    Hồ sơ nhập khẩu gồm:

    - Phiếu báo thay đổi hộ khẩu nhân khẩu (bản chính - xin tại UBND nơi anh (chị) đang có HKTT);

    - Bản khai nhân khẩu (đối với người từ 14 tuổi trở lên) (bản chính);

    - Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (bản sao);

    - Sổ tạm trú KT3 (sau khi được chuyển về Bình Trị Đông A);

    - Giấy đăng ký kết hôn (bản sao)

    - Giấy khai sinh của các con (bản sao).

    Nếu anh (chị) cần hỗ trợ thêm, vui lòng liên hệ Luật Thu Thảo qua email: thuthaolaw.vn@gmail.com để được tư vấn!

    Trân trọng!

    CÔNG TY LUẬT TNHH MẠNH TÍN

    Website: https://luatmanhtin.vn - Email: luatmanhtin@gmail.com

    Hotline: 0865 474 505

     
    Báo quản trị |