Nhập khẩu đại mạch để sản xuất bia thì có chịu thuế tiêu thụ đặc biệt không?

Chủ đề   RSS   
  • #516160 30/03/2019

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1157)
    Số điểm: 9109
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 175 lần


    Nhập khẩu đại mạch để sản xuất bia thì có chịu thuế tiêu thụ đặc biệt không?

    Theo Luật Thuế tiêu thụ đặc biệt 2008:

     

    "Điều 2. Đối tượng chịu thuế

     

    1. Hàng hóa:

     

    a) Thuốc lá điếu, xì gà và chế phẩm khác từ cây thuốc lá dùng để hút, hít, nhai, ngửi, ngậm;

     

    b) Rượu;

     

    c) Bia;

     

    d) Xe ô tô dưới 24 chỗ, kể cả xe ô tô vừa chở người, vừa chở hàng loại có từ hai hàng ghế trở lên, có thiết kế vách ngăn cố định giữa khoang chở người và khoang chở hàng;

     

    đ) Xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh có dung tích xi lanh trên 125cm3;

     

    e) Tàu bay, du thuyền;

     

    g) Xăng các loại

     

    h) Điều hoà nhiệt độ công suất từ 90.000 BTU trở xuống;

     

    i) Bài lá;

     

    k) Vàng mã, hàng mã."

     

    Theo đó, nếu nhập khẩu bia thì mới chịu thuế tiêu thụ đặt biệt, còn nhập đại mạch vào để sản xuất bia thì không thuộc đối tượng chịu thuế TTĐB.

     
    590 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận