Nhà nước cho thuê đất thì có ký hợp đồng không?

Chủ đề   RSS   
  • #559455 30/09/2020

    huynhthu95
    Top 50
    Female
    Lớp 8

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (908)
    Số điểm: 10129
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 149 lần


    Nhà nước cho thuê đất thì có ký hợp đồng không?

    Theo quy định tại Luật Đất đai 2013:

    "Điều 3. Giải thích từ ngữ

    ...

    8. Nhà nước cho thuê quyền sử dụng đất (sau đây gọi là Nhà nước cho thuê đất) là việc Nhà nước quyết định trao quyền sử dụng đất cho đối tượng có nhu cầu sử dụng đất thông qua hợp đồng cho thuê quyền sử dụng đất."

    Theo đó, tổ chức, cá nhân được nhà nước cho thuê đất để kinh doanh thì vẫn làm Hợp đồng cho thuê quyền sử dụng đất.

     

     
    76 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận