DanLuat 2015

Nhà hàng phục vụ rượu bia có phải xin giấy phép?

Chủ đề   RSS   
  • #477395 06/12/2017

    Nhà hàng phục vụ rượu bia có phải xin giấy phép?

    Hi cả nhà :))) Nhà hàng ăn uống có phục vụ thêm bia, rượu thì có cần xin giấy phép kinh doanh bia rượu ko ạ?

     
    753 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn NghiemChinh vì bài viết hữu ích
    nguyenanh1292 (06/12/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #477433   06/12/2017

    Anlhk33-DLU
    Anlhk33-DLU
    Top 50
    Male
    Lớp 6

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/05/2011
    Tổng số bài viết (834)
    Số điểm: 7856
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 330 lần


    Khi mở nhà hàng phục vụ ăn uống, Bạn cần xin giấy phép bán lẻ rượu

    Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ đến với bạn.

    Hotline: 0989.422.798. Luật sư - Hãng luật Hai Nguyen & Cộng Sự. Lya BuilDing, phòng 12 A, Chung cư Viện chiến lược Bộ Công An, Nguyễn Chánh, Cầu Giấy, Hà Nội.

    Website: http://lamchuphapluat.vn/

    Tư vấn luật miễn phí: http: http://duongleuocan.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Anlhk33-DLU vì bài viết hữu ích
    nguyenanh1292 (06/12/2017)
  • #477436   06/12/2017

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 3983 lần


    Bổ sung thêm, muốn biết điều kiện bán lẻ rượu, mời xem Nghị định 105/2017/NĐ-CP:

    Điều 13. Điều kiện bán lẻ rượu

    1. Là doanh nghiệp, hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã hoặc hộ kinh doanh được thành lập theo quy định của pháp luật.

    2. Có quyền sử dụng hợp pháp địa điểm kinh doanh cố định, địa chỉ rõ ràng.

    3. Có văn bản giới thiệu hoặc hợp đồng nguyên tắc của thương nhân sản xuất rượu, thương nhân phân phối rượu hoặc thương nhân bán buôn rượu.

    4. Rượu dự kiến kinh doanh phải bảo đảm điều kiện về an toàn thực phẩm theo quy định.

    5. Bảo đảm tuân thủ đy đủ các yêu cầu điều kiện về phòng cháy chữa cháy, bảo vệ môi trường theo quy định.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-