Nhà đất

Chủ đề   RSS   
  • #64270 17/10/2010

    LEHUNGTPLX

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:18/06/2010
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhà đất

    Chào !  Luật Sư làm ơn tư vấn dùm tôi vấn đề sau :

    Một căn nhà cấp 3B có giá trị sử dụng tối đa là bao nhiêu năm kể từ ngày xây dựng nó .

    Quy định ở điều mấy ? mục mấy ? Có thể cung cấp thông tin cho tôi kham khảo được không ?


    Xin cám ơn !







     
    3472 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65768   27/10/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50853
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3555 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!
    Theo quy định tại khoản 8.4.1 Điều 8.4 Chương 8 Quy chuẩn xây dựng tập III (Ban hành kèm theo quyết định số 439/BXD-CSXD ngày 25/9/1997 thì nhà ở và công trình dân dụng được phân thành 4 cấp (từ I đến IV) chứ không có 3B như bạn nêu.

    Theo quy định trên thì nhà cấp III có niên hạn sử dụng từ 20 đến 50 năm.
    Trân trọng!
    Cập nhật bởi BachThanhDC ngày 27/10/2010 09:50:48 PM Tạo link văn bản

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |