Nhà có 2 sổ hồng!

Chủ đề   RSS   
  • #64956 22/10/2010

    vothanhlam8484

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhà có 2 sổ hồng!

    Cho e xin hỏi : Ba mẹ vơ của e đi nươc ngòai có ủy quyên cho vơ và a vơ e ,  và vơ e có nhơ 1 Cô giúp 2 a e đưng tên sô hông ,khi ra thì lại 2 sô , 1 đưng tên vơ e , 1 đưng tên a vơ của e . 

    Xin cho e hỏi như vây là thê nào , có đúng vơi pháp luât không và 2 sổ hồng có giá trị ra sao .
    Nhà vơ e ơ quân Bình Thạnh .

    Em xin chân thành cám ơn !  
     
    4476 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #64970   22/10/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50833
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3545 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Gửi #0072bc;">vothanhlam8484!

    Hai sổ hồng đó được cấp sau ngày 10/12/2009 phải không?
    Nếu thế thì cấp như vậy là đúng với khoản 3 Điều 4 Thông tư số 17/2009/TT-BTNMT rồi. Trên mỗi giấy chứng nhận đều ghi "Cùng sử dụng đất với người khác", nếu cao tài sản thì ghi "Cùng sử dụng đất và cùng sở hữu tài sản với người khác". Cả hai giấy đều có giá trị như nhau.

    Chỉ trường hai người
    có thỏa thuận bằng văn bản về việc cấp một Giấy chứng nhận cho người đại diện (có công chứng, chứng thực theo quy định của pháp luật) thì mới cấp một giấy ghi thông tin của người đại diện. Đồng thời ghi “Là người đại diện cho nhóm người cùng sử dụng đất (hoặc cùng sở hữu tài sản gắn liền với đất hoặc cùng sử dụng đất và cùng sở hữu tài sản gắn liền với đất) theo … (ghi tên văn bản và ngày tháng năm ký văn bản thỏa thuận cử đại diện)”.

    Có điều khó hiểu ở đay là bà mẹ vợ chỉ uỷ quyền thôi, chứ có thấy nói mua bán tăng cho gì đâu. Sao lại cấp giấy đứng tên hai người này được?


    Thân!

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #64974   22/10/2010

    alexphamnguyen
    alexphamnguyen
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 1319
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 60 lần


    Chào bạn.

    Việc này không có gì là bất thường. Hiện nay việc chủ thể được cấp chủ quyền theo thông tư số 17/2009/TT-TNMT của bộ tài nguyên môi trường. Bạn co thể tham khảo thêm thông tư trên.

    Chúc bạn vui!

    Công ty Luật hợp danh Phúc Gia Nguyễn

    - Địa chỉ: Số 9 lô D KDC Miếu Nổi,phường 3, quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh

    - Điện thoại: 094.78.13579 - (08) 3510.3915 - email: lsphamnguyen@yahoo.com

     
    Báo quản trị |  
  • #65300   25/10/2010

    vothanhlam8484
    vothanhlam8484

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Em xin chân thành cám ơn !
     
    Báo quản trị |