DanLuat 2015

Người môi giới mại dâm cho gái bán dâm dưới 18 tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #345477 19/09/2014

    malaogia

    Sơ sinh

    Bắc Kạn , Việt Nam
    Tham gia:19/09/2014
    Tổng số bài viết (20)
    Số điểm: 430
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    Người môi giới mại dâm cho gái bán dâm dưới 18 tuổi

    luật sư ơi cho em hỏi thêm 1 tí: Ví dụ người môi giới mại dâm cho gái bán dâm chưa đủ 18 tuôi nhưng quá trình khai báo người môi giới lại một mực khai là " Không biết cô ấy sinh năm bao nhiêu, không hỏi về tuổi và cũng không xem chứng minh nhân dân" như vậy có xử phạt người môi giới mại dâm theo khoản 2 Điều 255 được không ?

    Mong luật sư và mọi ngời trả lời thắc mắc giúp e. Thanks

     
    2363 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #345563   20/09/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2006)
    Số điểm: 12771
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 744 lần
    Lawyer

    Việc xác định tội phạm và xử vào khung hình phạt như thế nào là cả một quá trình mà từ Cơ quan Điều tra, Viện Kiểm sát đến Tòa án phải làm việc trong một khoảng thời gian nhất định, trên cơ sở các tài liệu chứng cứ mới kết luận được. Chỉ có một vài tình tiết thì làm sao có thể trả lời bạn được. Khi quyết định hình phạt theo Điều 47 Bộ luật hình sự vẫn có thể quyết định hình phạt thấp hơn khung hình phạt mà. Bạn có thể vào www.luatdoanhgia.vn để xem thêm về việc quyết định hình phạt

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsungothethem vì bài viết hữu ích
    malaogia (27/02/2015)

0 Thành viên đang online
-