Người làm việc theo hợp đồng lao động có được bổ nhiệm làm tổ trưởng tổ văn phòng?

Chủ đề   RSS   
  • #536591 01/01/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (475)
    Số điểm: 13250
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 132 lần


    Người làm việc theo hợp đồng lao động có được bổ nhiệm làm tổ trưởng tổ văn phòng?

    Nhân viên kế toán đang là hợp đồng 68 được bổ nhiệm làm tổ trưởng tổ văn phòng có đúng không?
     
     
    563 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #536601   01/01/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1187)
    Số điểm: 9319
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 179 lần


    Theo quy định tại Điều 17 Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT:

    "Điều 17. Tổ Văn phòng

    1. Mỗi trường trung học có một tổ Văn phòng, gồm viên chức làm công tác văn thư, kế toán, thủ quỹ, y tế trường học và nhân viên khác.

    2. Tổ Văn phòng có tổ trưởng và tổ phó, do Hiệu trưởng bổ nhiệm và giao nhiệm vụ.

    3. Tổ Văn phòng sinh hoạt hai tuần một lần và các sinh hoạt khác khi có nhu cầu công việc hay khi Hiệu trưởng yêu cầu."

    Theo đó, luật không bắt buộc tổ trưởng tổ VP phải là viên chức, người làm việc theo HĐ 68 vẫn làm được. 

     
    Báo quản trị |