DanLuat 2015

NGƯỜI LÀM CHỨNG

Chủ đề   RSS   
  • #463956 08/08/2017

    nguyenvanbbb

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/08/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 1 lần


    NGƯỜI LÀM CHỨNG

    NGƯỜI LÀM CHỨNG

    Những người sau đây có thể trở thành người làm chứng trong giao dịch dân sự được không?

    1.      Hàng xóm

    2.      Bạn bè, bạn thân

    3.      Anh(chị) em, cha mẹ, Ông Bà.

    Hỏi:

    a)      Nếu câu trả lời là KHÔNG thì dựa vào cơ sở pháp lý nào

    b)      Ngược lại nếu câu trả lời là ĐƯỢC thì dựa vào cơ sở pháp lý nào

    Cảm ơn tất cả Anh(chị) đóng góp ý kiến thảo luận.

     
    478 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenvanbbb vì bài viết hữu ích
    trang_u (09/08/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #464023   09/08/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2962)
    Số điểm: 36314
    Cảm ơn: 1411
    Được cảm ơn 1396 lần


    Chào bạn , việc xác định những người bạn nêu có thể trở thành người làm chứng hay không còn phụ thuộc vào yếu tố họ có biết rõ các tình tiết đã xảy ra liên quan đến vụ việc hay không? Và họ có bị mất năng lực hành vi dân sự hay không?

    Bạn xem Bộ luật tố tụng dân sự 2015:

    Điều 77. Người làm chứng

    Người biết các tình tiết có liên quan đến nội dung vụ việc được đương sự đề nghị, Tòa án triệu tập tham gia tố tụng với tư cách là người làm chứng. Người mất năng lực hành vi dân sự không thể là người làm chứng.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-