DanLuat 2015

Người ký hợp đồng thuê phân xưởng

Chủ đề   RSS   
  • #108649 07/06/2011

    cobekk

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:07/03/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 140
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Người ký hợp đồng thuê phân xưởng

    Chào luật sư!
    Tôi có thắc mắc muốn nhờ luật sư tư vấn cho. Công ty tôi là công ty TNHH 2 thành viên trở lên, trước khi đăng ký cấp giấy phép kinh doanh, Ông Lương là 1 trong các thành viên góp vốn đã đại diện cho các thành viên ký hợp đồng thuê đất làm cơ sở kinh doanh. Sau khi làm giấy phép kinh doanh thì các thành viên công ty đã bầu người khác làm giám đốc công ty và làm đại diện pháp luật cho công ty. Vậy tôi muốn hỏi LS là việc Ông Lương ký hợp đồng trước đó với bên cho thuê đất có hợp lý không, chi phí đó có được tính vào chi phí của công ty không, hay là phải ký lại hợp đồng do chính giám đốc công ty ký? Nếu Ông Lương được quyền ký kết hợp đồng này thì có cần phải làm thủ tục hay giấy tờ gì? Tôi rất mong sớm nhận được lời tư vấn của LS.
    Xin chân thành cảm ơn Luật sư!
     
    4372 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #108687   07/06/2011

    luatsuanthai
    luatsuanthai
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/01/2011
    Tổng số bài viết (417)
    Số điểm: 2557
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 101 lần


    Điều 14 Luật DN. Hợp đồng trước đăng ký kinh doanh

    1. Thành viên, cổ đông sáng lập hoặc người đại diện theo uỷ quyền được ký các loại hợp đồng phục vụ cho việc thành lập và hoạt động của doanh nghiệp trước khi đăng ký kinh doanh.

    2. Trường hợp doanh nghiệp được thành lập thì doanh nghiệp là người tiếp nhận quyền và nghĩa vụ phát sinh từ hợp đồng đã ký kết quy định tại khoản 1 Điều này.

    3. Trường hợp doanh nghiệp không được thành lập thì người ký kết hợp đồng theo quy định tại khoản 1 Điều này chịu trách nhiệm hoặc liên đới chịu trách nhiệm tài sản về việc thực hiện hợp đồng đó.

    Theo đó hợp đồng thuê nhà xưởng do ông Lương là thành viên sáng lập ký để phục vụ hoạt động của Doanh nghiệp, do đó sau khi thành lập thì Doanh nghiệp có quyền và nghĩa vụ đối với hợp đồng đó. Công ty bạn không cần ký lại hợp đồng, các chi phí thuê nhà xưởng được tính là chi phí doanh nghiệp.

    CÔNG TY LUẬT TNHH MINH THƯ - CEO: Luật sư NGUYỄN ĐẮC THỰC

    Hotline: 0972.805588 - 0975.205588 - 0996.025588

    Website: http://luatsu.pro.vn Email: luatsuthuc@hotmail.com.vn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-