DanLuat 2015

Ngươi không có quốc tịch

Chủ đề   RSS   
  • #321135 30/04/2014

    quang990

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ngươi không có quốc tịch

    Một ngừơi thương nhân phi quốc tịch kí kết hợp đồng với người Việt Nam. Vậy có gọi là có yếu tốt nước ngoài hay không??? 

     
    1572 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #321160   01/05/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Theo suy nghĩ của tôi thì có thể áp dụng quy định sau để trả lời.

    Điều 760. Căn cứ áp dụng pháp luật đối với người không quốc tịch, người nước ngoài có hai hay nhiều quốc tịch nước ngoài

    1. Trong trường hợp Bộ luật này hoặc các văn bản pháp luật khác của Cộng hoà xã hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam dẫn chiếu đến việc áp dụng pháp luật của nước mà người nước ngoài là công dân thì pháp luật áp dụng đối với người không quốc tịch là pháp luật của nước nơi người đó cư trú; nếu người đó không có nơi cư trú thì áp dụng pháp luật Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam.

    ...

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    khoailangnho (01/06/2014)

0 Thành viên đang online
-