Người hưởng lương ngân cách nhà nước khi tham gia hội nghị có được nhận tiền không?

Chủ đề   RSS   
  • #522254 30/06/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 14195
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 134 lần


    Người hưởng lương ngân cách nhà nước khi tham gia hội nghị có được nhận tiền không?

    Luật sư cho em hỏi người hưởng lương ngân cách nhà nước khi tham gia hội nghị có được nhận tiền không?

     
    1007 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/07/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #522661   03/07/2019

    luatmanhtin
    luatmanhtin

    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:05/12/2018
    Tổng số bài viết (81)
    Số điểm: 570
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 73 lần


    Chào bạn, với thắc mắc của bạn Luật sư Minh Quân xin được chia sẻ như sau:

    Căn cứ Điều 11 Thông tư 40/2017/TT-BTC , người hưởng lương từ ngân sách nhà nước khi tham gia hội nghị thì sẽ không được nhận các khoản hỗ trợ về Tiền ăn, tiền thuê phòng nghỉ và tiền phương tiện đi lại như các đại biểu là khách mời không trong danh sách trả lương của cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập và doanh nghiệp.

    Một vài thông tin gửi tới bạn. Trân trọng!·

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatmanhtin vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (03/07/2019)