DanLuat 2015

Người đại diện theo PL kiểm GĐ cty có được là Giám đốc chi nhánh cty đó

Chủ đề   RSS   
  • #329844 24/06/2014

    moclan14

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/06/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Người đại diện theo PL kiểm GĐ cty có được là Giám đốc chi nhánh cty đó

    Xin Luật sư tư vấn giúp trường hợp của công ty tôi như sau:

    Công ty tôi là TNHH 2 thành viên, sắp tới thành lập chi nhánh mới ở tỉnh khác.

    Người đại diện theo PL kiêm GĐ cty tôi có được phép giữ thêm chức vụ Giám đốc chi nhánh cty tôi ở tỉnh khác hay không?

    Xin cảm ơn Luật sư!

    Cập nhật bởi moclan14 ngày 24/06/2014 10:01:25 SA
     
    3185 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #330029   25/06/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1254 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Căn cứ theo quy định của Điều 116 Luật Doanh nghiệp 2005 thì Giám đốc hoặc Tổng giám đốc công ty (Cổ phần) không được đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc của doanh nghiệp khác.
     
    Trường hợp này công ty bạn là công ty TNHH nên người đại diện kiêm giám đốc công ty hoàn toàn có thể làm giám đốc chi nhánh công ty.
     
    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #330468   27/06/2014

    luatsuigroup
    luatsuigroup

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn.

    Trong trường hợp nêu trên thì chắc chắn là được bạn ạ

     
    Báo quản trị |  
  • #330760   29/06/2014

    GODFATHER_NBH
    GODFATHER_NBH
    Top 200
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/03/2010
    Tổng số bài viết (284)
    Số điểm: 1875
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 151 lần


    moclan14 viết:

    Xin Luật sư tư vấn giúp trường hợp của công ty tôi như sau:

    Công ty tôi là TNHH 2 thành viên, sắp tới thành lập chi nhánh mới ở tỉnh khác.

    Người đại diện theo PL kiêm GĐ cty tôi có được phép giữ thêm chức vụ Giám đốc chi nhánh cty tôi ở tỉnh khác hay không?

    Xin cảm ơn Luật sư!

    Chào bạn.

    Pháp luật không có quy định cấm thì có nghĩa là được phép bạn nhé!

    Have nice day!

     

    Nguyễn Bá Hưng - Trợ Lý Luật Sư

    DĐ: 0979 473 688 / 0909 165 806 - Email: Nguyenhung2015@gmail.com

    CÔNG TY LUẬT TNHH SÀI GÒN VIỆT LUẬT

    35B Ký Con, Quận 1, Tp HCM

    TK: 106815828 - VPBank - CN HCM

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com