DanLuat 2015

người chưa đủ 18t giao cấu với trẻ em???

Chủ đề   RSS   
  • #174889 28/03/2012

    tt4tnv3

    Male
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:28/03/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    người chưa đủ 18t giao cấu với trẻ em???

    em chưa đủ 18 tuổi, qhtd với người yêu sn 97 (đc sự đồng ý) vậy có bị khép vào tội giao cấu với trẻ em không?mà nếu gia đình của ny e tố cáo thì e bị tội gì, có phải chịu trách nhiệm hình sự không?
     
    3083 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #174896   28/03/2012

    takeshilaw
    takeshilaw
    Top 200
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/01/2011
    Tổng số bài viết (313)
    Số điểm: 3425
    Cảm ơn: 27
    Được cảm ơn 59 lần


    ko phạm tội cậu ak

    Dương Văn Tín

    Giám đốc - Công ty TNHH Hạt Giống Đầu Tư

    email: info.seedinvestments@gmail.com

    SĐT: 0974 168 279

    Tư vấn thành lập doanh nghiệp - Tư vấn đầu tư nước ngoài

    Miễn phí tư vấn lần đầu cho doanh nghiệp

     
    Báo quản trị |  
  • #174924   28/03/2012

    tt4tnv3
    tt4tnv3

    Male
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:28/03/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thế chẳng may gia đình ny mình tố cáo thì mình có bị bồi thuờng hay là bị cải tạo v.v..không?
     
    Báo quản trị |  
  • #174934   28/03/2012

    anhdv352
    anhdv352
    Top 25
    Female
    Lớp 12

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:18/12/2010
    Tổng số bài viết (2385)
    Số điểm: 23754
    Cảm ơn: 825
    Được cảm ơn 1336 lần
    Moderator

    Đã không phạm tội thì làm sao bị cải tạo hả bạn. Về bồi thường còn phải xem xét có thiệt hại gì cho cô gái về sức khỏe, danh dự, nhân phẩm hay không đã.
    Cập nhật bởi anhdv352 ngày 29/03/2012 09:22:45 CH

    Đường chông gai chờ ngày mai ta bước tiếp!

     
    Báo quản trị |  
  • #174953   29/03/2012

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 843 lần
    Moderator

    em ơi!
    em chưa đủ 18 tuổi thì chưa phải là người lớn, mà điều luật về tội giao cấu với trẻ em quy định là người nào đã thành niên thì mới phải chịu trách nhiệm hình sự thôi em ah, em tham khảo điều luật trích dẫn phía dưới nhé!

    Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

    1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ mười ba tuổi đến dưới mười sáu tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Phạm tội nhiều lần;
      b) Đối với nhiều người;
      c) Có tính chất loạn luân;
      d) Làm nạn nhân có thai;
      đ) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
      a) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;
      b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.

    Cập nhật bởi garan ngày 29/03/2012 12:11:09 SA Cập nhật bởi garan ngày 29/03/2012 12:08:57 SA
     
    Báo quản trị |  
  • #174969   29/03/2012

    hanghell
    hanghell
    Top 50
    Lớp 8

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2010
    Tổng số bài viết (874)
    Số điểm: 11042
    Cảm ơn: 522
    Được cảm ơn 425 lần


    Sao giới trẻ giờ hư hỏng quá vậy? Đúng là buồn cho cả một thế hệ 
    Chắc ý kiến giảm tuổi quy định thành niên của Việt Nam từ 18 xuống 16 của Hoa.le vẫn còn chưa hợp lý mà phải giảm xuống 14 mất 
     
    Báo quản trị |  
  • #175071   29/03/2012

    linhdh0002
    linhdh0002

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    đúng là bạn ko bị truy trách nhiệm. xloi vì chưa tìm hiểu kỹ nhé.
    Cập nhật bởi linhdh0002 ngày 29/03/2012 08:21:37 CH Cập nhật bởi linhdh0002 ngày 29/03/2012 08:18:59 CH chưa tìm hiểu kỹ nội dung

    công ty luật, tư vấn luật, sở hữu trí tuệ

     
    Báo quản trị |  
  • #175162   29/03/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    linhdh0002 viết:
    Dù là được đồng ý , nhưng bạn vẫn vi phạm pháp luật nếu bạn gái bạn vẫn chưa đến đến tuổi 16. hy vọng bạn sẽ cẩn trọng hơn để tránh rơi vào vòng lao lý.
    để có thể hiểu rõ hơn bạn có thể vào liên hệ những điểm tư vấn luật bạn nhé. thân ái.   


    Chào bạn!

    Vậy bạn nghĩ trang Dân Luật này không phải là một nơi tư vấn luật sao?

    Về nội dung, thì bạn gái của  tt4tnv3 sinh năm 1997. Như vậy thì rõ ràng là chưa đến 16 tuổi nhưng đã quá đủ 13 tuổi. Còn bản thân tt4tnv3  thì lại chưa đủ 18 tuổi, tức là chưa thành niên. Việc quan hệ giữa hai người lại được sự đồng ý của cô bạn gái. Vậy sao tt4tnv3  lại vi phạm pháp luật được? Nếu bạn cho rằng là vi phạm, bạn có thể chỉ rõ vi phạm pháp luật gì cho mọi người cùng tham khảo được không?

    Trân trọng!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    anhdv352 (29/03/2012)
  • #175196   29/03/2012

    linhdh0002
    linhdh0002

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    BachThanhDC viết:
    linhdh0002 viết:
    Dù là được đồng ý , nhưng bạn vẫn vi phạm pháp luật nếu bạn gái bạn vẫn chưa đến đến tuổi 16. hy vọng bạn sẽ cẩn trọng hơn để tránh rơi vào vòng lao lý.
    để có thể hiểu rõ hơn bạn có thể vào liên hệ những điểm tư vấn luật bạn nhé. thân ái.   


    Chào bạn!

    Vậy bạn nghĩ trang Dân Luật này không phải là một nơi tư vấn luật sao?

    Về nội dung, thì bạn gái của  tt4tnv3 sinh năm 1997. Như vậy thì rõ ràng là chưa đến 16 tuổi nhưng đã quá đủ 13 tuổi. Còn bản thân tt4tnv3  thì lại chưa đủ 18 tuổi, tức là chưa thành niên. Việc quan hệ giữa hai người lại được sự đồng ý của cô bạn gái. Vậy sao tt4tnv3  lại vi phạm pháp luật được? Nếu bạn cho rằng là vi phạm, bạn có thể chỉ rõ vi phạm pháp luật gì cho mọi người cùng tham khảo được không?

    Trân trọng!

    tôi có một chút nhầm lẫn với trường hợp này. tôi rất xin lỗi và sẽ để ý hơn

    công ty luật, tư vấn luật, sở hữu trí tuệ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn linhdh0002 vì bài viết hữu ích
    BachThanhDC (29/05/2012)

0 Thành viên đang online
-