Nghĩa vụ quân sự của 2 anh em

Chủ đề   RSS   
  • #192648 09/06/2012

    tuan_kute198

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Nghĩa vụ quân sự của 2 anh em

    Da e chào các anh chị dân luật!
    Cho e hỏi là trong 1 nhà có 2 anh em thi có được gọi cùng 1 lúc 2 anh em đi khám sức khỏe NVQS không ạ?
    Hiện tại thì 2 anh em  đều chưa Tốt nghiệp ĐH( vì ko đủ điều kiện xét tốt nghiệp) thì có được tạm hoạn hay miễn NVQS ko?
    Em xin cảm ơn!

     
    3570 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #192654   09/06/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    theo quy định tại Điều 12 luật nghĩa vụ quân sự sửa đổi, bổ sung năm 2005 tuổi đi nghĩa vụ quân sự là từ 18 đến hết 25 tuổi, luật nghĩa vụ quân sự cũng quy định người đang học trường đại học cao đẳng nghề thuộc đối tượng được tạm hoãn nghĩa vụ quân sự. Nếu bạn đang trong độ tuổi đi nghĩa vụ quân sự nhưng thuộc trường hợp được hoãn thì bạn được tạm hoãn thực hiện nghĩa vụ quân sự theo quy định của pháp luật. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    tuan_kute198 (09/06/2012)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869