DanLuat 2015

Nghỉ việc chưa hết hợp đồng thử việc thì có được nhận lương không?

Chủ đề   RSS   
  • #491949 16/05/2018

    Anhnghia3456

    Male
    Sơ sinh

    Vĩnh Phúc, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nghỉ việc chưa hết hợp đồng thử việc thì có được nhận lương không?

    Cho e hỏi luật sư ! E moi làm Tại cty vipc1 Vĩnh phúc ! Vào 26-3 2018 . E có ký kết hợp đồng thử việc 2 tháng nhưng do công việc không phù hợp nên e xin thôi việc trước. Thời gian thử việc thì có trái pháp luật không . E làm dk 50 ngày và e có được trả lương không ak . Luật sư tư vấn giúp em !

     
    289 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #491961   17/05/2018

    Chào bạn, theo quy định tại Khoản 2 Điều 29 Bộ lụât lao động thì trong thời gian thử vịêc mỗi bên có quyền huỷ bỏ thoả thuận thử việc mà không cần báo trước và không phải bồi thường nếu việc làm thử không đạt yêu cầu mà hai bên đã thoả thuận. Vậy nên vịêc bạn 50 ngày rồi thấy không phù hợp thì chấm dứt không trái với quy định của lụât nhé.

    Ngoài ra, theo điều 28 BLLĐ 2012 thì trong thời gian thử vịêc Tiền lương của người lao động do hai bên thoả thuận nhưng ít nhất phải bằng 85% mức lương của công việc đó. Vậy nên trong thời gian thử vịêc bạn làm được bao nhiêu ngày thì được tính bấy nhiêu ngày công. Còn nếu muốn biết mức lương bạn nhận được bao nhiêu thì bạn xem trong HĐ thử việc của mình nhé.

     
    Báo quản trị |  
  • #491996   17/05/2018

    Em làm bao nhiêu ngày thì nhận được bấy nhiều ngày lương nha em.

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-