DanLuat 2015

Nghỉ thai sản có được tính ngày nghỉ hằng năm

Chủ đề   RSS   
  • #514744 28/02/2019

    thuychichu
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2017
    Tổng số bài viết (731)
    Số điểm: 7210
    Cảm ơn: 62
    Được cảm ơn 177 lần


    Nghỉ thai sản có được tính ngày nghỉ hằng năm

    Mọi người cho mình hỏi người lao động 1 năm có 12 ngày phép năm làm việc từ tháng 01- tháng 6 không nghỉ phép năm ngày nào, từ tháng 7 - tháng 12 thì nghỉ thai sản Vậy hưởng bao nhiêu ngày phép năm và cho mình xin văn bản quy định ngày phép năm của thai sản ?

     

     
    292 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #516328   31/03/2019

    Bạn có thể tham khảo hướng dẫn tại Điều 6 Nghị định 45/2013/NĐ-CP hướng dẫn về thời gian được coi là thời gian làm việc để tính ngày nghỉ hằng năm. Theo đó, thời gian nghỉ hưởng chế độ thai sản được xem là thời gian làm việc để tính ngày nghỉ hằng năm. Do đó, trường hợp này người lao động vẫn có đủ 12 ngày phép năm.

     
    Báo quản trị |