nghỉ ngang vì nhà bận việc có đc nhận lương ko ??

Chủ đề   RSS   
  • #397272 21/08/2015

    codon07433

    Sơ sinh

    Trà Vinh, Việt Nam
    Tham gia:21/08/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nghỉ ngang vì nhà bận việc có đc nhận lương ko ??

    làm ở công ty may giày da An Vinh ,Trà cú -trà vinh viết đơn nghỉ việc tới ngày 23 tháng 8 mới đc nghỉ ,nhưng vì mới ra riêng và vợ đang buôn bán 1 mình ko nỗi và thường ngất xỉu và 1 con trai ,ông bà nội cũng bận làm ruộng nên ko trông cháu đc nên nghỉ việc trc nhầm ngày 30 tháng 7 ,nhưng công ty nói ko cho nhận lương ,vì trc đó Nhân sự có nói là nghỉ trc có nhận đc lương và ngày 10 tháng 9 nhưng ngay sau đó quản lý lại nói ko chịu cho nhận lương ,gần 1 tháng làm việc và gia đình mới ra riêng ,kinh tế chưa ổn định ,có cách nào ,luật cho nhận lương tháng 7 ko ?? mong giúp giùm ,cám ơn nhiều 

     
    2751 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #398630   04/09/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (9883)
    Số điểm: 56053
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3705 lần
    Lawyer

    Cào bạn.

    Bạn đã đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động trái pháp luật (vi phạm thời gian báo trước) nên theo quy định thì:

    Điều 43. Nghĩa vụ của người lao động khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động trái pháp luật

    1. Không được trợ cấp thôi việc và phải bồi thường cho người sử dụng lao động nửa tháng tiền lương theo hợp đồng lao động.

    2. Nếu vi phạm quy định về thời hạn báo trước thì phải bồi thường cho người sử dụng lao động một khoản tiền tương ứng với tiền lương của người lao động trong những ngày không báo trước.

    3. Phải hoàn trả chi phí đào tạo cho người sử dụng lao động theo quy định tại Điều 62 của Bộ luật này.

    Như vậy, bạn vẫn được nhận tiền lương cho những ngày thực tế đã làm việc nhưng phải cấn trừ các nghĩa vụ trên, nếu thiếu thì bạn còn phải trả thêm cho công ty.

    Thâh chào

     

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com