DanLuat 2015

Nghỉ hưu trước tuổi.

Chủ đề   RSS   
  • #369415 28/01/2015

    Nghỉ hưu trước tuổi.

    Tôi 52 tuổi, là nữ, đang là GV tiểu học. Đã có 30 năm công tác. Tôi hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ và có đủ năng lực tiếp tục làm việc nhưng do hoàn cảnh gia đình, tôi muốn về hưu trước tuổi có được không?

     

     
    1661 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #369482   29/01/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Trường hợp này bạn có thể liên hệ với bên BHXH để xin bảo lưu thời gian đóng BHXH  đến khi đủ tuổi hưu để lãnh theo tháng.

    Điều 57. Bảo lưu thời gian đóng bảo hiểm xã hội

    Người lao động khi nghỉ việc mà chưa đủ điều kiện để hưởng lương hưu theo quy định tại Điều 50 và Điều 51 hoặc chưa hưởng bảo hiểm xã hội một lần theo quy định tại Điều 55 và Điều 56 của Luật này thì được bảo lưu thời gian đóng bảo hiểm xã hội.

    Luật Bảo hiểm xã hội 2006

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-