DanLuat 2015

Nghị định 222/2013 và Thông tư 09/2015

Chủ đề   RSS   
  • #395847 10/08/2015

    Nghị định 222/2013 và Thông tư 09/2015

    Chào Luật sư,

    Nghị định 222/2013

    Tại Điều 6, khoản 1:

    Các DN không thanh toán tiền mặt trong các giao dịch góp vốn, mua bán vào DN. Vậy chủ thể được nói đến ở đây là DN hay toàn bộ cá nhân thành viên góp vốn trong DN vậy ah? và đây là vấn đề nội bộ DN khi các cá nhân góp vốn phải không ah?

    Thông tư 09/2015

    Tại Điều 3 và căn cứ theo Điều 1 (Phạm vi điều chỉnh) thì nói rõ chủ thể là DN và hướng dẫn hình thức góp vốn của DN vào DN khác. Điều này nói lên việc khi DN đi góp vốn vào DN khác phải không ah?

    Nghị định 222 và Thông tư 09 này nói lên hai hành vi khác nhau, VÀ HAI CHỦ THỂ KHÁC NHAU, nhưng đều là KHÔNG ĐƯỢC GÓP VỐN BẰNG TIỀN MẶT phải không ah ?

    Thank you so much.

     
    1772 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-