Nghị định 116

Chủ đề   RSS   
  • #306772 15/01/2014

    taynguyen19

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nghị định 116

    Cho tôi hỏi. Theo nghị định 116. Tôi và vợ công tác ở vùng 3 ( Xã ĐăkRu - Huyện ĐăkRLấp - Tỉnh ĐăkNông). Tôi sẽ được hưởng 10 tháng lương cơ bản. Khi xuống vùng 3 công tác tôi có cả hộ gia đình. Vậy  tôi có được hưởng tiếp 12 tháng lương cho hộ gia đình đi theo ko ( ngoài 10 tháng lương ban đầu) ?

    Mr Son

     
    4094 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #306971   16/01/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Theo tôi chỉ được hưởng người phụ thuộc mình như vợ chồng con cái mà thôi còn người nhà thì nhà nước không lo đủ nhe bạn.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #307103   16/01/2014

    taynguyen19
    taynguyen19

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thì tôi đang hỏi về trường hợp vợ chồng cùng chuyển xuống vùng 3 một lúc. Tôi không nói đến các thành viên khác trong gia đình

    Mr Son

     
    Báo quản trị |  
  • #307424   19/01/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Thì được hưởng chế độ tàu xe theo quy định nhe bạn.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #307456   19/01/2014

    taynguyen19
    taynguyen19

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy trong nghị định 116. Họ ghi ngoài được hưởng trợ cấp 10 tháng lương còn được hưởng thêm là sao nhỉ? Nghị định viết mơ hồ quá nên mong Luật sư giải đáp giúp

    Mr Son

     
    Báo quản trị |  
  • #309547   15/02/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14665)
    Số điểm: 101575
    Cảm ơn: 3359
    Được cảm ơn 5212 lần
    SMod

    Chào bạn, theo nghị định 116 thì bạn được hưởng 10 tháng + 12 tháng + trợ cấp tiền tàu xe.

    Điều 6. Trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 3 năm trở lên đối với nữ và từ 5 năm trở lên đối với nam được hưởng trợ cấp như sau:

    1. Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung;

    2. Trường hợp có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình;

    3. Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ