DanLuat 2015

Nếu đăng video sex lên mạng sẽ ở tù bao lâu và co bồi thường tiền cho người bị hại không?

Chủ đề   RSS   
  • #398344 02/09/2015

    nguyenchicuong1992

    Sơ sinh

    Bạc Liêu, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nếu đăng video sex lên mạng sẽ ở tù bao lâu và co bồi thường tiền cho người bị hại không?

    Năm 2013!Em và 1 người con gái yêu nhau,nhưng do gia đình cô ấy cấm cản nhiệt liệt nên 2 đứa em chia tay

    Năm đó 2 đứa co quan hệ rất nhiều lần thậm chí còn quay phim lại, cả 2 đứa đều đồng ý quay phim để kỷ niệm

    Cuối năm 2014 chúng em gặp nhau và bắt quen lại, vượt ra sự cấm cản gia đình 2 đứa em quết định bỏ nhà ra đi

    Sau khi đi được 1tuần thì gia đình cô ấy kêu về làm đám cưới,thế là 2 đứa em kết hôn sau khi về quê

    Nhưng vì sao chẳng hiểu kết hôn được 4 ngày cô ấy nói là trả thù em về việc quay phim nên 2 đứa em ly hôn k còn gì nữa

    Các Luật Sư cho em hỏi?

    Nếu em đăng những đoạn phim đó lên mạng thì sẽ chịu ở tù bao lâu?

    Em có phải bồi thường Tiền Bạc cho cô ấy không?

    Số tiền là bao nhiêu?

    Nếu em không có khả nên đền bù thì sẽ chịu thêm tội gì không?

    EM chân thành cảm ơn!

     
    3471 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #398408   03/09/2015

    thangnq.lawyer
    thangnq.lawyer
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/08/2015
    Tổng số bài viết (107)
    Số điểm: 763
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 36 lần


    Chào bạn!

    Bạn đã đăng tải clip lên mạng chưa, nếu có thì đã thực hiện việc gỡ xuống chưa?

    Tội phạm hình có thể bị xử lý là:

    Điều 253. Tội truyền bá văn hoá phẩm đồi trụy

    1. Người nào làm ra, sao chép, lưu hành, vận chuyển, mua bán, tàng trữ nhằm phổ biến sách, báo, tranh, ảnh, phim, nhạc hoặc những vật phẩm khác có tính chất đồi truỵ, cũng như có hành vi khác truyền bá văn hoá phẩm đồi truỵ thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm:
      a) Vật phạm pháp có số lượng lớn;
      b) Phổ biến cho nhiều người;
      c) Đã bị xử phạt hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Có tổ chức;
      b) Vật phạm pháp có số lượng rất lớn;
      c) Đối với người chưa thành niên;
      d) Gây hậu quả nghiêm trọng;
      đ) Tái phạm nguy hiểm.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
      a) Vật phạm pháp có số lượng đặc biệt lớn;
      b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng.
    4. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

    Về mức bồi thường thì là do thoả thuận giữa hai bên, không có mức cụ thể nào.

    Trân trọng!

    Tư vấn pháp luật trong mọi lĩnh vực tại Thái Nguyên.

    Chi tiết: www.tuvanluat365.com

    Điện thoại: 0976 980 863 - 0914 491 391

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-