nam 18 tuổi quan hệ với nữ 15 tuổi có bị phạt tù?

Chủ đề   RSS   
  • #364825 25/12/2014

    hungthanh99

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nam 18 tuổi quan hệ với nữ 15 tuổi có bị phạt tù?

    Xin chào các anh chị, 

    Em gái mình năm nay 15 tuổi ( sinh ngày 20/3/2000) , cách đây 1 năm bé đã có bạn trai và qhtd với bạn trai sinh 20/2/1997 . có thai và vừa sinh con ngày 20/12/2014. cho mình hỏi trường hợp này, nếu gđ mình không làm đơn kiện thì cha của đứa bé có bị phạm tội qh với trẻ vị thành niên và bị phạt tù hay ko? 

    Xin các anh chị vui lòng tư vấn giúp, xin cảm ơn ! 

     
    3248 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #365108   27/12/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Điều 115 BLHS thì 1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

    Như vậy, nếu vào thời điểm thực hiện hành vi thuận tình giao cấu, người con trai kia chưa đủ 18 tuổi, và em gái bạn đã đủ 13 tuổi thì người đó sẽ không phải chịu trách nhiệm hình sự.   

    Thân ái!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com