DanLuat 2015

Nam 17 tuổi quan hệ với nữ 15 tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #182589 02/05/2012

    nhungduc

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/05/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nam 17 tuổi quan hệ với nữ 15 tuổi

    Em cháu năm nay 15 tuổi có quan hệ với bạn trai 17 tuổi. Cháu muốn hỏi nếu gia đình cháu làm đơn kiện thì bạn trai em cháu có phải ngồi tù không
     
    12205 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #182592   02/05/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Bạn nói rõ xem em bạn và bạn trai quan hệ với nhau có tự nguyện không?

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #182615   02/05/2012

    thanhlaw.phamlhn
    thanhlaw.phamlhn
    Top 150
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/12/2011
    Tổng số bài viết (358)
    Số điểm: 2095
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 131 lần


    Chào bạn. Phạm Thanh trả lời như sau:
    Nạn nhân là người từ đủ 13 đến dưới 16 tuổi, người thực hiện hành vi đủ tuổi chịu trách nhiệm hình sự có hành vi dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng không thể tự vệ được của nạn nhân hoặc thủ đoạn khác giao cấu với nạn nhân trái với ý muốn của nạn nhân thì sẽ bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội hiếp dâm trẻ em (Điều 112)
    Do vậy, bạn cần kiểm tra lại bạn gái có bị ép buộc hoặc bị đe doạ làm cho sợ hãi mà giao cấu trái ý muốn hay không.

    http://danluat.thuvienphapluat.vn/thanh-vien/thanhlaw.phamlhn

    Mobile: 0123 943 7763

     
    Báo quản trị |  
  • #182632   02/05/2012

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 844 lần
    Moderator

    Chào Bạn!
    Thứ nhất nếu việc quan hệ đó là không tự nguyện thì sẽ như tư vấn của bạn trên. Bạn hoàn toàn có thể làm đơn khởi kiện về tội Hiếp dâm trẻ em hoặc cưỡng dâm trẻ em theo điều 112 và 114 Bộ luật hình sự. tùy thuộc vào bản chất của sự việc mà VKS sẽ khổi tố bạn trai đó.
    Còn nếu việc giao cấu đó là hoàn toàn tự nguyện thì sẽ không thể làm đơn kiện được đâu bạn ah. Vì Bạn trai kia chưa đủ 18 tuổi. bạn tham khảo điều 115 nhé 
    "

    Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

    1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ mười ba tuổi đến dưới mười sáu tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Phạm tội nhiều lần;
      b) Đối với nhiều người;
      c) Có tính chất loạn luân;
      d) Làm nạn nhân có thai;
      đ) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
      a) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;
      b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội."
      Như vậy nếu là tự nguyện thì sẽ không có tội phạm nào ở đây cả bạn ah!
     
    Báo quản trị |  
  • #195237   20/06/2012

    khanhi123
    khanhi123

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    luật sư ơi cho con hõi...pạn con sinh tháng 7 năm 1998 quan hệ với pạn trai 24 tuỗi mà pạn con tự nguyện ko bị ép buộc mà tự dẫn bạn trai bõ nhà đi vì gia đình ngăn cản rồi gia đình kju mấy chú công an bắt pạn traj đó...chú cho con hõi là pạn đó có pị đi tù ko hã chú nếu có thì bao nhiêu năm?? pạn con làm đơn bãi nại nữa thì phãi ỡ bao nhiêu năm?

     
    Báo quản trị |  
  • #195244   20/06/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13613)
    Số điểm: 93806
    Cảm ơn: 3074
    Được cảm ơn 4707 lần
    SMod

    Chào , bạn tham khảo bài viết ngay bên trên nhé

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 20/06/2012 06:33:03 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-