DanLuat 2015

Muốn tư vấn về quyền lợi của 2 thành viên trong công ty TNHH 2 thành viên

Chủ đề   RSS   
  • #98475 25/04/2011

    onlyyou0809

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Muốn tư vấn về quyền lợi của 2 thành viên trong công ty TNHH 2 thành viên

    Luật sư cho em hỏi. 2 nguoi gop von de thanh lap cong ty 2 thanh vien. Vay thi quyền lợi của Phó Giám ĐỐc với Giám ĐỐc của họ thế nào?

    Vì khi đăng ký, Giám Đốc có chữ ký của họ, giờ Giám Đốc muốn giữ mộc tròn luôn.

    Vậy thì Phó Giám Đốc có quyền lợi gì?

    Nếu thế thì có gặp bất lợi gì cho Phó Giám Đốc không thưa luật sư.
     
    4080 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #98876   26/04/2011

    AnLuat2006
    AnLuat2006
    Top 75
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2008
    Tổng số bài viết (638)
    Số điểm: 3555
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 143 lần


    Xin trả lời bạn như sau:

    Theo quy định, Phó giám đốc chỉ là người thực hiện các công việc Giám đốc giao và chịu trách nhiệm trước Giám đốc.

    Tuy nhiên, bạn đồng thời là thành viên Hội đồng thành viên, vì vậy, bạn có các quyền và nghĩa vụ của thành viên quy định tại Điều 41, Điều 42 Luật Doanh nghiệp 2005 và tại Điều lệ công ty.

    Trân trọng.

    LS. Đinh Thị Quỳnh Như

    Cập nhật bởi AnLuat2006 ngày 26/04/2011 03:44:58 CH

    Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như - 0909999445

    CÔNG TY LUẬT TNHH MTV AN LUẬT

    Địa chỉ: 299/2 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 1, Quận Phú Nhuận

    www.anluat.vn

    Email: info@anluat.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #99143   27/04/2011

    AuQuangPhuc
    AuQuangPhuc
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2011
    Tổng số bài viết (656)
    Số điểm: 4500
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 175 lần
    Lawyer

    Chào bạn #0072bc;">onlyyou0809 !
    Mình rất đồng ý với lời tư vấn của LS Quỳnh Như. Bạn có thể tham khảo thêm các điều từ 38 đến 76 Luật doanh nghiệp 2005 thì bạn sẽ hiểu rõ thêm về quyền của Thành viên trong HĐTV. Còn Giám Đốc là người đại diện của công ty với pháp luật, nhưng Giám Đốc cũng chỉ được thực hiện những gì mà HĐTV thông qua. 
    Trân trọng! 

    Luật sư: Âu Quang Phục Mobil: 0901188487

    Nhận tư vấn trọn gói cho Công ty về pháp luật Doanh nghiệp; hợp đồng kinh tế; lao động; quản trị, tái cấu trúc DN ...

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-