Muốn giành lại quyền nuôi con

Chủ đề   RSS   
  • #248202 13/03/2013

    quocdung1234

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/03/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Muốn giành lại quyền nuôi con

    xin chào luật sư em tên dũng em muốn hỏi luật sư vợ chồng em ly dị cũng được nữa năm vợ em thì được nuôi con .con em cũng đươc 4tuổi nhiều lần em biết và cũng gập vợ em hay đi chơi đêm với người nay người kia tới sáng mới về còn con thì để lại cho bà ngoại giữ  .vì vậy em muốn giành lại quyền nuôi con được không ,vợ em thì không có đi làm gì hết còn em thì đi làm trang tri nội thất  mong luật sư chỉ em dùm

     
    5784 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #248805   15/03/2013

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1289)
    Số điểm: 7349
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 278 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Nêu có những bằng chứng vợ chăm con không tốt có thể làm ảnh hưởng đến sự phát triển của con thì bạn làm đơn tới tòa án (nơi vợ cư trú) để yêu cầu thay đổi người nuôi con. Trong đơn bạn trình bày rõ kèm theo bằng chứng. Thân chào

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #248812   15/03/2013

    LSTHACHTHAO
    LSTHACHTHAO
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (671)
    Số điểm: 3784
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 245 lần


    Chào bạn! Trường hợp của bạn luật sư Nguyễn Thạch Thảo tư vấn cho bạn như sau:

    Theo qui định của pháp luật thì nếu bạn chứng minh được người vợ không đảm bảo được việc nuôi dương và chăm sóc cho con thì bạn có quyền làm đơn yêu cầu thay đổi người trực tiếp nuôi con sau ly hôn. Khi đó tòa án sẽ xem xét chứng cứ do bạn cung cấp để có thể ra quyêt định chấp nhận hay không. Bạn có thể tham khảo qui định sau:

     

    Điều 93. Thay đổi người trực tiếp nuôi con sau khi ly hôn

    Vì lợi ích của con, theo yêu cầu của một hoặc cả hai bên, Toà án có thể quyết định thay đổi người trực tiếp nuôi con.

    Việc thay đổi người trực tiếp nuôi con sau khi ly hôn được thực hiện trong trường hợp người trực tiếp nuôi con không bảo đảm quyền lợi về mọi mặt của con và phải tính đến nguyện vọng của con, nếu con từ đủ chín tuổi trở lên.

    Thân chào.

    LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐÒAN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

    ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM ( Cách Ngã 6 Gò Vấp 100m. Hẽm đầu tiên bên phải)

    ĐTDĐ: 0989046966

    ĐTVP: (08).38940903

    EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

    TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TIẾP TẠI VP HOẶC QUA ĐIỆN THOẠI THƯỜNG XUYÊN : Từ Thứ 2 - Chủ nhật vào lúc: 08h - 21h mỗi ngày

    1. Email: lsthachthao@yahoo.com.

    2. ĐIỆN THOẠI TƯ VẤN: 0989 046 966

     
    Báo quản trị |  
  • #248852   15/03/2013

    kimlalaw
    kimlalaw
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (1179)
    Số điểm: 6884
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 231 lần


    Chào bạn ! Về việc khởi kiện thay đổi quyền nuôi con, bạn có thể thực hiện nếu có chứng cứ chứng minh bạn là người mang lại điều kiện sống tốt nhất cho trẻ, tuy nhiên việc người mẹ có đi chơi hoặc không có nghề nghiệp chỉ là một trong các lý do để Toà xem xét vì các yếu tố khác cũng rất quan trọng khi quyết định ai là người chăm sóc trẻ tốt nhất. Chúc bạn thành công. Thân !!!

    kimlalaw@yahoo.com.vn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Lê Văn Hoan

Trưởng VPLS Lê Văn

131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com