DanLuat 2015

Mức trợ cấp nuôi con

Chủ đề   RSS   
  • #432568 03/08/2016

    maixmhg

    Sơ sinh

    Hà Giang, Việt Nam
    Tham gia:03/08/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mức trợ cấp nuôi con

    Tôi ly hôn. Khi ra tòa án. Tôi thỏa thuận nuôi hai con, còn người chồng trợ cấp mỗi tháng 1.5000.000/đ mức thu nhập của anh ấy là 5.000.000/ đ. Đến bây giờ mức thu nhập của anh ấy lên 10.000.000/đ. Vậy tôi muốn tăng thêm tiền trợ cấp hàng tháng nuôi hai con. Có được không?

     
    1752 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #432576   03/08/2016

    VTCoTo
    VTCoTo
    Top 500
    Male
    Chồi

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2015
    Tổng số bài viết (206)
    Số điểm: 1405
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 67 lần


    Mong muốn của bạn có thể thực hiện được.

    Bạn có thể thỏa thuận trực tiếp với người đó để xác định lại mức cấp dưỡng, trường hợp người đó không đồng ý thì bạn cũng có thể nhờ Tòa án can thiệp.

    Điều này đã được luật hóa tại Điều 116 Luật HN&GĐ hiện hành, bạn tham khảo nhé

    Lighthouse LAW Co.,ltd

    Tel: 046.2966.777. Email: contact@lighthouselaw.vn. Website: lighthouselaw.vn

    Add: Tầng 5, Green Office, A4D6 KĐT Cầu Giấy, p. Dịch Vọng, q.Cầu Giấy, HN

    Lawyer: Vũ Anh Tuấn

    Hotline: 096.2899.659 Email: lstvtuananh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #432577   03/08/2016

    LuatSuDuongVanMai
    LuatSuDuongVanMai
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/10/2010
    Tổng số bài viết (4883)
    Số điểm: 28736
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 1772 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Với thông tin bạn nêu Luật sư Dương Văn Mai, Đoàn luật sư thành phố Hà Nội tư vấn cho bạn như sau:

    Đây là trường hợp vụ việc ly hôn của bạn đã được tòa án giải quyết và quyết định của tòa án đã có hiệu lực, các bên vẫn tuân thủ những nội dung của bản án. Trường hợp bạn muốn thay đổi mức trợ cấp nuôi con thì có quyền yêu cầu chồng của bạn cấp dưỡng thêm cho các con nếu không được thì bạn có quyền khởi kiện để buộc chồng bạn phải thay đổi mức trợ cấp. Đây là quy định của Luật Hôn nhân và gia đình năm 2014 cũng như Bộ luật Tố tụng Dân sự.

    Trên đây là ý kiến tư vấn của luật sư cho bạn. Nếu còn vướng mắc bạn có thể hỏi tiếp hoặc liên hệ với luật sư để được tư vấn. Bạn cũng có thể gọi tới số 19006281 của Công ty chúng tôi để các luật sư trực tiếp tư vấn và giúp đỡ bạn.

    Chúc bạn mạnh khỏe!

    Cập nhật bởi LuatSuDuongVanMai ngày 03/08/2016 05:25:54 CH

    Luật sư: DƯƠNG VĂN MAI - CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG - TƯ VẤN LUẬT GỌI 1900 6280

    Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

    Email: Lsduongmai@gmail.com - http://www.luatbachduong.vn

    Lĩnh vực hoạt động:

    1. Tư vấn pháp luật http://luatbachduong.vn/luat-su-tu-van

    2. Luật sư giải quyết các vụ án hình sự, tranh chấp: dân sự, kinh tế, thương mại, đất đai, thừa kế di chúc,Ly hôn... http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/luat-su-tham-gia-to-tung

    3. Luật sư đại diện ngoài tố tụng http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/luat-su-dai-dien-ngoai-to-tung

    4. Dịch vụ pháp lý khác - http://luatbachduong.vn/dich-vu-phap-ly/cac-dich-vu-phap-ly-khac

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-