DanLuat 2015

Mức phí cho local charge đầu nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #475780 24/11/2017

    tin_nguyenpy83

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mức phí cho local charge đầu nước ngoài

    Hi all. 


    CTy minh lam ben logistics. 

     

    Cho mình hỏi:

    Minh làm dịch vụ nhập hàng tư nước ngoài về. Có 2 phần như sau

    I. Đầu nước ngoài. 

    1. Cước vận chuyển quốc tế ==> VAT 0%

    2. Phí dịch vụ làm hàng tại cảng đi (nước ngoài): THC, HANDING, CUS TÓM CLEANRANCE v. v... ==> bên mình sẽ ra HĐ VAT 0% hay 10%???

    Xin cam on mn!

     

     

     
    922 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #476441   29/11/2017

    TruongMinhToan
    TruongMinhToan
    Top 150
    Male
    Lớp 6

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:05/01/2016
    Tổng số bài viết (432)
    Số điểm: 7970
    Cảm ơn: 168
    Được cảm ơn 162 lần


    Căn cứ vào Điều 2 Thông tư 219/2013/TT-BTC về đối tượng chịu thuế:
     
    "Đối tượng chịu thuế giá trị gia tăng (GTGT) là hàng hóa, dịch vụ dùng cho sản xuất, kinh doanh và tiêu dùng ở Việt Nam (bao gồm cả hàng hóa, dịch vụ mua của tổ chức, cá nhân ở nước ngoài), trừ các đối tượng không chịu thuế GTGT hướng dẫn tại Điều 4 Thông tư này."
     
    Theo quy định trên, mình nghĩ là các phí Local charges đầu nước ngoài không phát sinh trên lãnh thổ Việt Nam, do đó các phí này là không thuộc đối tượng chịu thuế GTGT. Do đó sẽ xuất Hóa đơn GTGT không chịu thuế 
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-