Mức lương đóng BHXH

Chủ đề   RSS   
  • #224627 07/11/2012

    thaophuc14052012

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mức lương đóng BHXH

    Lật Sư thân mến!

    CTY của em là công ty TNHH xây Dựng !

    Nếu Công Ty đang tham gia  BHXH, BHYT ... Theo căn cứ mức lương của nhân viên hiện tại  : Nguyễn Văn A là: 3.075.000đ nhưng từ tháng sau em đóng theo căn cứ thấp hơn mứcđó đượckhông ?

    Monh nhận hồi âm !

    Thân Ái!

    Em Thảo

    Cập nhật bởi ThanhLongLS ngày 07/11/2012 02:38:15 CH
     
    6219 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #224945   08/11/2012

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22429
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1475 lần


    Chào bạn!

    Theo khoản 2 Điều 94 Luật bảo hiểm xã hội quy định: “Đối với người lao động đóng bảo hiểm xã hội theo chế độ tiền lương do người sử dụng lao động quyết định thì tiền lương, tiền công tháng đóng bảo hiểm xã hội là mức tiền lương, tiền công ghi trong hợp đồng lao động”.

    Vì vậy, bạn căn cứ vào mức tiền lương, tiền công ghi trong hợp đồng lao động mà đóng BHXH, BHYT, BHTN

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
  • #225244   09/11/2012

    luonglawyer
    luonglawyer
    Top 200
    Male
    Cao Đẳng

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/07/2007
    Tổng số bài viết (323)
    Số điểm: 31058
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 143 lần


    thaophuc14052012 viết:

    Lật Sư thân mến!

    CTY của em là công ty TNHH xây Dựng !

    Nếu Công Ty đang tham gia  BHXH, BHYT ... Theo căn cứ mức lương của nhân viên hiện tại  : Nguyễn Văn A là: 3.075.000đ nhưng từ tháng sau em đóng theo căn cứ thấp hơn mứcđó đượckhông ?

    Monh nhận hồi âm !

    Thân Ái!

    Em Thảo

    Bạn có thể đóng mức thấp hơn trong trường hợp sửa lại HĐLĐ hoặc ký Phụ lục HĐ lao động trong đó giảm mức lương của bạn và mức lương giảm kia có thể chuyển sang phụ cấp, như thế bạn sẽ đóng bảo hiểm với mức lương thấp hơn.

    --------------------------

    Luật sư Lê Ngọc Lương

    Điện thoại: 090.2112.383

    Email: luonglawyer@gmail.com

    * Tư vấn, hỗ trợ pháp lý, tham gia tố tụng trong các lĩnh vực Đầu tư, Doanh nghiệp, Đất đai - BĐS, Dân sự, Lao động, Hành chính, Hôn nhân - Gia đình;

    * Soạn thảo, thẩm định, kiểm tra tính pháp lý của Hợp đồng, Quy chế, Văn bản thỏa thuận....

    * Đại diện ngoài tố tụng theo yêu cầu khách hàng.

    * Dịch vụ pháp lý khác theo yêu cầu.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Đức Chánh - Công ty luật Đức Chánh

Địa chỉ: 91 Nguyễn Văn Thủ, P.Đa Kao, Quận 1, Tp.Hồ Chí Minh

Điện thoại tư vấn: 08.66.540.777. Email: luatsuchanh@gmail.com

Website: www.luatducchanh.vn - luatsuchanh.com