Mua xe ôtô

Chủ đề   RSS   
  • #2699 11/04/2009

    Congtythuynongsongchu

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:29/08/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mua xe ôtô

    Thưa luật sư,

    Cơ quan tôi là DNNN đã có kế hoạch mua 01 xe ôtô từ nguồn quỹ phúc lợi, xin hỏi thủ tục để mua xe ôtô này?

    Có cần mời chào hàng cạnh tranh hay từ nguồn vốn của DN cứ thế mua bình thường?

    Mong được Luật sư hỗ trợ.
    Xin cảm ơn!
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 21/09/2010 11:43:54 AM
     
    5499 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #2700   11/04/2009

    LsNongMinhDuc
    LsNongMinhDuc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2009
    Tổng số bài viết (76)
    Số điểm: 360
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 7 lần


    Sử dụng quỹ phúc lợi

    Chào bạn!

    Theo thông tin bạn cung cấp, chiếu theo quy định của pháp luật về đấu thầu được quy định tại Điều 1 Luật đấu thầu thì đối với những dự án đầu tư phát triển sử dụng trên 30% vốn của nhà nước phải thực hiện đấu thầu.


    Căn cứ vào kế hoạch giá mua mà bạn có thể lựa chọn loại hình đấu thầu rộng rãi (#0070c0;">Điều 18 LĐT#0070c0;">) hoặc chào hàng cạnh tranh (#0070c0;">Điều 22 LĐT#0070c0;">)

    Chúc bạn vui.
    Trân trọng

    Luật sư Nông Minh Đức
    ĐT: 0988796368

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau: