DanLuat 2015

mua bảo hiểm cháy nổ bắt buộc

Chủ đề   RSS   
  • #214465 18/09/2012

    Batungq11

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/02/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 110
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 2 lần


    mua bảo hiểm cháy nổ bắt buộc

    xin hỏi Trường học Trung học Cơ sở (Trường công) có bắt buộc mua bảo hiểm cháy nổ không? Tiền ngân sách trả hay nguồn nào nếu phải mua?

     
    2903 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #214486   19/09/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Theo quy định tại khoản 1 Điều 5 Nghị định số 130/2006/NĐ-CP thì đối tượng phải mua bảo hiểm cháy, nổ bắt buộc là cơ quan, tổ chức và cá nhân có cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ quy định tại Phụ lục 1 Nghị định số 35/2003/NĐ-CP ngày 04 tháng 4 năm 2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy phải mua bảo hiểm cháy, nổ bắt buộc đối với tài sản của cơ sở đó.

    Trường học không có tên trong Phụ lục 1 của Nghị định 35 nên không phải mua bảo hiểm cháy nổ bắt buộc.

    Chào bạn!

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    Batungq11 (22/09/2012)