DanLuat 2015

Một trung tâm (cửa hàng) hoạt động không có giấy phép kinh doanh thì người đứng đầu bị xử phạt như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #294204 29/10/2013

    truong269

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Một trung tâm (cửa hàng) hoạt động không có giấy phép kinh doanh thì người đứng đầu bị xử phạt như thế nào?

    Một trung tâm (cửa hàng) hoạt động không có giấy phép kinh doanh thì người đứng đầu bị xử phạt như thế nào?

    Rất mong các luật sư giải đáp!

     
    3542 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #294302   30/10/2013

    luuhaivu
    luuhaivu
    Top 500
    Male
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2011
    Tổng số bài viết (239)
    Số điểm: 1412
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 106 lần


    Chào bạn.

    Theo khoàn 9 Điều 1 Nghị định 112/2010/NĐ-CP :"Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh dưới hình thức doanh nghiệp mà không có Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp theo quy định".

    rân trọng!

    Công ty Luật TNHH Triệu Sơn

    A]: Tầng 05 số nhà 36 đường Nguyễn Khang, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội.

    P]: 0437835989 , DĐ: 0977184216, 0915291077.

    E]: info@trisonlaw.com

    W]: www.trisonlaw.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luuhaivu vì bài viết hữu ích
    truong269 (30/10/2013)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Công ty Luật TNHH Triệu Sơn

A]: Tầng 05 số nhà 36 đường Nguyễn Khang, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội.

P]: 0437835989 , DĐ: 0977184216, 0915291077.

E]: info@trisonlaw.com

W]: www.trisonlaw.com