DanLuat 2015

Một người có 2 chức danh trong 1 công ty có được không?

Chủ đề   RSS   
  • #114193 29/06/2011

    heartyour

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/06/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Một người có 2 chức danh trong 1 công ty có được không?

    thưa luật sư!
      Một người vừa làm giám đốc kiêm kế toán của 1 công ty có được không?
    Cập nhật bởi heartyour ngày 29/06/2011 10:19:04 SA lỗi
     
    2116 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #114408   29/06/2011

    Ketoansk
    Ketoansk
    Top 75
    Female
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/04/2011
    Tổng số bài viết (665)
    Số điểm: 6123
    Cảm ơn: 385
    Được cảm ơn 281 lần


    Theo nghị định 185/2004/NĐ-CP ngày 04/11/2004:

    Điều 14. Vi phạm quy định về tổ chức bộ máy kế toán, bố trí người làm kế toán hoặc thuê làm kế toán

    .........................................

    2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    a) Người có trách nhiệm quản lý, điều hành đơn vị kế toán kiêm làm kế toán, thủ kho, thủ quỹ hoặc mua, bán tài sản trừ doanh nghiệp tư nhân, hộ kinh doanh cá thể;
    #00b0f0;">
    Bạn xem lại nhé!

    Be who you are and say what you feel, because those who mind don't matter and those who matter don't mind

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-