DanLuat 2015

Một công ty vừa và nhỏ dưới 30 lao động, có cần phải có kế toán trưởng không hay chỉ cần người phụ trách kế toán

Chủ đề   RSS   
  • #254311 10/04/2013

    Nhucam25

    Sơ sinh

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2011
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 350
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 1 lần


    Một công ty vừa và nhỏ dưới 30 lao động, có cần phải có kế toán trưởng không hay chỉ cần người phụ trách kế toán

    Chào các anh chi!

    Các anh chị cho em hỏi công ty em là công ty Cp có quy mô nhỏ và vừa, cho em hỏi, công ty em có cần bổ nhiệm kế toán trưởng hay không? hay chỉ cần người phụ trách kế toán ? mong cả nhà giải đáp giùm.

     
    4110 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #254444   11/04/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6836)
    Số điểm: 76358
    Cảm ơn: 1954
    Được cảm ơn 3710 lần


    Chào bạn!

    Việc phải có kế toán trưởng không phụ thuộc Doanh nghiệp có bao nhiêu lao động;

    Công ty bạn là Cty Cổ phần, chỉ được bố trí người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là 01 năm tài chính. Sau đó phải có kế toán trưởng, hoặc thuê, hoặc bổ nhiệm.

    Bạn có thể tham khảo điều 48 Luật Kế toán, và Điều 37 Nghị định 129/2004/NĐ-CP để rõ hơn.

    Chúc bạn thành công!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenkhanhchinh vì bài viết hữu ích
    Nhucam25 (16/04/2013)

0 Thành viên đang online
-