Mong nhận được sự giúp đở !

Chủ đề   RSS   
  • #298848 23/11/2013

    ngocloan1990
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 235
    Được cảm ơn 226 lần


    Mong nhận được sự giúp đở !

    Tôi đang có việc liên quan đến thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào (HĐ mua hàng hoá), qua bài biết trên các diễn đàn thì tôi được biết : Thời hạn tối đa được phép kê khai chậm nhất là sau 6 tháng.

    Để có cơ sở làm việc với cơ quan thuế, mong mọi người chỉ giúp giùm : Quy định trên đúng hay không ? được ghi nhận tại văn bản nào ?

    Xin cám ơn !

     
    3123 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #298879   23/11/2013

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 233 lần


    Căn cứ Khoản 7.a, Khoản 8 Điều 14 Thông tư số 06/2012/TT-BTC ngày 11/01/2012 của Bộ Tài Chính hướng dẫn về thuế GTGT:

    Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho.

    a) Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn bỏ sót, trừ trường hợp hướng dẫn tại điểm b khoản này

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |  
  • #298887   23/11/2013

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 75
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12301
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 766 lần


    ngocloan1990 viết:

    Tôi đang có việc liên quan đến thời hạn kê khai hoá đơn đầu vào (HĐ mua hàng hoá), qua bài biết trên các diễn đàn thì tôi được biết : Thời hạn tối đa được phép kê khai chậm nhất là sau 6 tháng.

    Để có cơ sở làm việc với cơ quan thuế, mong mọi người chỉ giúp giùm : Quy định trên đúng hay không ? được ghi nhận tại văn bản nào ?

    Xin cám ơn !

    Quy định này áp dụng cho các hóa đơn từ 01/07/2013 trở về trước ( Căn cứ thông tư 06/2012/TT-BTC như tanphuocvo đã tư vấn)

    Từ 01/07/2013 đến 31/12/2013 do có thay dổi khai thuế GTGT từ tháng sang quý nên cái điều này không còn hợp lý nữa, đang chờ văn bản hướng dẫn.

    Từ 01/01/2014 thì hạn 6 tháng này bị bãi bỏ ( xem ở luật thuế GTGT sửa đổi bổ sung sẽ rõ)

     
    Báo quản trị |  
  • #298903   23/11/2013

    ngocloan1990
    ngocloan1990
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 235
    Được cảm ơn 226 lần


    Cám ơn các bạn tanphuocvo1987 và bạn mrvanthuc !

    Như vậy Thông tư số 06/2012/TT-BTC có hiệu lực đến ngày  1/7/2013 .

     

     

     

     

     
    Báo quản trị |  
  • #298912   23/11/2013

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 75
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12301
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 766 lần


    ngocloan1990 viết:

    Cám ơn các bạn tanphuocvo1987 và bạn mrvanthuc !

    Như vậy Thông tư số 06/2012/TT-BTC có hiệu lực đến ngày  1/7/2013 .

     

     

     

     

    Không kết  luận vậy được bạn hiền, nó chỉ lạc hậu cái điều bạn hỏi khi khai thuế GTGT theo quý thôi còn các điều khoản khác nó vẫn áp dụng cho tới nay nay trừ trường hợp nó được sửa đổi bổ sung ở TT65/2013/TT-BTC

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrvanthuc vì bài viết hữu ích
    ngocloan1990 (23/11/2013)
  • #298916   23/11/2013

    ngocloan1990
    ngocloan1990
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 235
    Được cảm ơn 226 lần


    mrvanthuc viết:

     

    ngocloan1990 viết:

     

    Cám ơn các bạn tanphuocvo1987 và bạn mrvanthuc !

    Như vậy Thông tư số 06/2012/TT-BTC có hiệu lực đến ngày  1/7/2013 .

     

     

    Không kết  luận vậy được bạn hiền, nó chỉ lạc hậu cái điều bạn hỏi khi khai thuế GTGT theo quý thôi còn các điều khoản khác nó vẫn áp dụng cho tới nay nay trừ trường hợp nó được sửa đổi bổ sung ở TT65/2013/TT-BTC

    Cám ơn bạn nha, tôi lại hiểu sai nữa rồi !:-O

     
    Báo quản trị |