DanLuat 2015

Mong mọi người tư vấn giúp?

Chủ đề   RSS   
  • #289300 02/10/2013

    Mong mọi người tư vấn giúp?

    Tôi có một trường hợp thế này. Ví dụ tôi là giám đốc của một chi nhánh trực thuộc công ty buôn bán điện (bán lẻ điện cho người dân sử dụng), khi có người đến đăng ký vào điện để sử dụng thì tôi là người trực tiếp kí hợp đồng mua bán điện với khách hàng với các điều khoản giữa bên A và bên B vân vân..... Vậy tôi muốn hỏi là sau này khi cần kiểm tra hiện trạng sử dụng điện của khách hàng (ví dụ như công tơ điện, đường dây...tại nhà của khách hàng) thì tôi có thể là người trực tiếp đến kiểm tra được hay không, hay phải cho nhân viên đến làm công việc này. Nếu tôi trực tiếp đến kiểm tra thì có trái với qui định pháp luật nào hay không? Mong mọi người tư vấn giúp có văn bản pháp luật nào qui định về việc này hay không? Xin cảm ơn rất nhiều.

     
    1521 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #291475   15/10/2013

    hakhungbi
    hakhungbi
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2013
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 5305
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 127 lần


    Chào bạn,

    Trong trường hợp này thì bạn hoặc nhân viên có quyền kiểm tra, ko có gì vi phạm nhé!

     
    Báo quản trị |  
  • #291510   15/10/2013

    ngocloan1990
    ngocloan1990
    Top 100
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 237
    Được cảm ơn 224 lần


    LASTMARIO viết:

    Tôi có một trường hợp thế này. Ví dụ tôi là giám đốc của một chi nhánh trực thuộc công ty buôn bán điện (bán lẻ điện cho người dân sử dụng), khi có người đến đăng ký vào điện để sử dụng thì tôi là người trực tiếp kí hợp đồng mua bán điện với khách hàng với các điều khoản giữa bên A và bên B vân vân..... Vậy tôi muốn hỏi là sau này khi cần kiểm tra hiện trạng sử dụng điện của khách hàng (ví dụ như công tơ điện, đường dây...tại nhà của khách hàng) thì tôi có thể là người trực tiếp đến kiểm tra được hay không, hay phải cho nhân viên đến làm công việc này. Nếu tôi trực tiếp đến kiểm tra thì có trái với qui định pháp luật nào hay không? Mong mọi người tư vấn giúp có văn bản pháp luật nào qui định về việc này hay không? Xin cảm ơn rất nhiều.

    Chào bạn !

    NGHỊ ĐỊNH CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 68/2010/NĐ-CP NGÀY 15 THÁNG 06 NĂM 2010.QUY ĐỊNH VỀ XỬ PHẠT VI PHẠM PHÁP LUẬT TRONG LĨNH VỰC ĐIỆN LỰC

    Điều 13. Vi phạm các quy định về bán lẻ điện

     

    1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi kiểm tra tổ chức, cá nhân sử dụng điện nhưng không xuất trình thẻ Kiểm tra viên điện lực hoặc không có Quyết định kiểm tra của đơn vị điện lực.

    Điều 23. Lập biên bản vi phạm pháp luật trong lĩnh vực điện lực

    1. Khi phát hiện hành vi vi phạm quy định tại Điều 7, Điều 8, Điều 9, Điều 10, Điều 11, Điều 12, Điều 13, Điều 14 và Điều 15 của Nghị định này, người có thẩm quyền xử phạt quy định tại Điều 18, Điều 19, Điều 21 và Điều 22 của Nghị định này hoặc Kiểm tra viên điện lực đang thi hành nhiệm vụ phải ra lệnh đình chỉ ngay hành vi vi phạm và tiến hành lập Biên bản vi phạm pháp luật theo mẫu biên bản số 01 được ban hành tại Phụ lục của Nghị định này

    Theo tôi nếu bạn có thẻ kiểm tra viên hoặc có tên trong quyết định kiểm tra thì được quyền. 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-