DanLuat 2015

mong mọi người q.tâm..e lo quá.e còn 3 ngày

Chủ đề   RSS   
  • #338920 14/08/2014

    Huynhkhanh2014

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:06/08/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    mong mọi người q.tâm..e lo quá.e còn 3 ngày

    mong các dân luật giải đáp sớm cho e câu hỏi này:

    e có 2 tiền sự là đánh nhau và gây rối trật tự đều bị sử phạt hành chính là 700.000đ.

    nay em trộm cắp tài sản là xe máy họ đánh giá là 2.500.000đ không gây hậu quả nghiêm trọng,không có hành vi tổ chức,nay e đã xin được giấy bãi nại, hôm nay e mới đi ký giấy truy tố,e nghe ns 3 ngày nữa ra tòa,liệu ra tòa e bị mức nào? e có bị ngồi tù không? e còn 2 tháng nữa là đủ tuổi thành niên,e đã nhận luật sư bào chữa cách đây 2 ngày.luật sư bào chữa là ntn? mong mọi ng q.tâm và ns rõ cho e biết luôn,e xin cảm ơn.
    cho e hỏi câu hỏi nhỏ.v e sẻ mang danh có ăn trộm tài sản suốt đời sao? kể kả nếu e xuất khẩu lao động họ củng ghi vào đó luôn hã?.
    e xin cảm ơn.

     

    Cập nhật bởi Huynhkhanh2014 ngày 14/08/2014 05:03:36 CH
     
    1957 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #339000   15/08/2014

    Dungga_Pro
    Dungga_Pro
    Top 500
    Male


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2009
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 1884
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 86 lần


    Trường hợp của bạn là người chưa thành niên phạm tội, do đó yêu cầu bắt buộc có người bào chữa. Như vậy, bạn sẽ được đoàn luật sư của địa phương phân công luật sư bào chữa cho bạn. Với tình tiết của bạn như trên, bạn sẽ bị truy tố theo khoản 1 Điều 138 Bộ luật hình sự, và nhiều khả năng bạn sẽ được hưởng án treo. Còn về bản án, phải do tòa án quyết định mới biết được.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-