DanLuat 2015

Mong được tư vấn nhà trong vùng quy hoạch

Chủ đề   RSS   
  • #289223 01/10/2013

    BaongocPTDBRVT

    Male
    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:25/09/2012
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Mong được tư vấn nhà trong vùng quy hoạch

    Kính chào Luật sư.

    Mong Luật sư tư vấn giúp tôi vấn đề như sau:

    Hiện nay gia đình tôi vẫn ở nhà thuê của nhà nước. Thời gian là trên 30 năm rồi. Do vài lý do khách quan lẫn chủ quan nên không hoá giá được. Lúc đó tôi còn nhỏ. Khoảng năm 1998 hay 2000 gì đó, bố tôi có liên hệ với Sở XD để xin hoá giá nhà, nhưng do công văn của Sở gửi về cho gia đình tôi không đúng địa chỉ, nên không nhận được thông báo và qua đợt hoá giá nhà lúc đó. Hiện nay tôi có làm đơn xin được hoá giá nhưng Sở XD cho biết là nằm trong khu vực mở rộng đường nên không hoá giá được. Tôi không biết nếu hoá giá không được thì khi nhà nước mở rộng đường thì gia đình tôi có được hỗ trợ bồi thường không ? Có được giao đất hoặc cấp tái định cư không ? Nếu có thì được bao nhiêu ? Gia đình tôi hiện có 6 người. Diện tích căn nhà khoảng 50m2, nhà mặt lộ giới. Theo nghị định 61 của chính phủ về mua bán kinh doanh nhà ở. Tại khoản 1 Điều 5 thì căn nhà gia đình tôi đang thuê không được hoá giá (nếu có quy hoạch). Hiện nay thông tin tôi nhận được là mở rộng đường vậy cũng nằm trong quy hoạch có đúng không ? Mong Luật Sư tư vấn giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

     
    1576 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977

0 Thành viên đang online
-