DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Mong được giải thích quy định của khoản 2 Điều 80 Nghị định 01/2021/NĐ-CP

(leophan1110)

Thưa luật sư,

Theo khoản 2 Điều 80 Nghị định 01/2021/NĐ-CP:
"
2. Cá nhân, thành viên hộ gia đình quy định tại khoản 1 Điều này chỉ được đăng ký một hộ kinh doanh trong phạm vi toàn quốc và được quyền góp vốn, mua cổ phần, mua phần vốn góp trong doanh nghiệp với tư cách cá nhân."

Là một người mới tìm hiểu pháp luật nên em chưa rõ khoản này. Ví dụ, gia đình có 4 người gồm bố mẹ và 2 con. Thì mỗi người có được đăng ký riêng 1 hộ KD cá thể, tức là 4 người 4 hộ KD hay không? (tất nhiên là đk hợp pháp ạ). Hay là, cả nhà 4 người chỉ được đăng ký 1 hộ KD duy nhất?

Em cám ơn luật sư

  •  115
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…