DanLuat 2015

MỞ THÊM CƠ SỞ MỚI CẦN ĐĂNG KÝ KINH DOANH HAY KO?

Chủ đề   RSS   
  • #423520 04/05/2016

    trang797

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/05/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    MỞ THÊM CƠ SỞ MỚI CẦN ĐĂNG KÝ KINH DOANH HAY KO?

    Hiện tại công ty tôi muôn mở thêm các cơ sở trực thuộc để hoạt động các dịch vụ dưới đây. Luật sư cho tôi hỏi bên cty tôi có cần phải đăng ký với sở kế hoạch đầu tư khi mở thêm cơ sở này không? căn cứ theo quy định pháp luật nào?

    1- thuê địa điểm mưới làm chỗ bán hàng

    2-thuê địa điểm mới làm kho

    3- thuê địa điểm mới làm chỗ để xe

    4-thuê địa điểm mới làm xưởng sản xuất

    5-thuê địa điểm mới làm chỗ ở cho cán bộ

     
    1306 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #432429   02/08/2016

    khongcandau
    khongcandau

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/07/2016
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào bạn trang797!

    Với câu hỏi của bạn mình xin đưa ra ý kiến để bạn tham khảo như sau:

    Theo quy định của Luật Doanh nghiệp 2014 khi bạn mở thêm cơ sở trực thuộc để hoạt động dịch vụ là các địa điểm kinh doanh thì mới cần phải đăng ký với sở kế hoạch đầu tư. Tại khoản 3 Điều 45 Luật Doanh nghiệp năm 2014 quy định: “ Địa điểm kinh doanh là nơi mà doanh nghiệp tiến hành hoạt động kinh doanh cụ thể”

    Do đó đối với thuê địa điểm mới làm chỗ bán hàng, thuê địa điểm mới làm kho, thuê địa điểm mới làm xưởng sản xuất bạn cần đăng ký với sở kế hoạch đầu tư.

    Hồ sơ thủ tục bạn cần có áp dụng theo Điều 33 Nghị định 78/2015/NĐ-CP về đăng ký doanh nghiệp

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-