DanLuat 2015

Mở tài khoản đầu tiên cho công ty và nộp mẫu 08 có bị phạt ?

Chủ đề   RSS   
  • #387457 11/06/2015

    phanquanglong1192

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/06/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mở tài khoản đầu tiên cho công ty và nộp mẫu 08 có bị phạt ?

    Xin kính chào các luật sư!

    Tôi có một câu hỏi rất cần nhận được sự giải đáp của các luật sư. Công ty tôi thành lập vào tháng 11/2013, tính đến hiện giờ chưa có thanh toán qua tài khoản nên cũng chưa mở. Nay do nhu cầu bắt buộc, chúng tôi muốn tạo một tài khoản ngân hàng (đây là tài khoản đầu tiên của công ty tôi) và nộp mẫu 08 cho chi cục thuế. Vậy theo luật định, công ty chúng tôi có bị phạt gì không ? 

    Rất mong nhận được sự giải đáp của các luật sư. Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!

     
    1810 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #387724   13/06/2015

    NgoThuyKhanh
    NgoThuyKhanh
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/02/2009
    Tổng số bài viết (570)
    Số điểm: 4318
    Cảm ơn: 153
    Được cảm ơn 173 lần


    Chào bạn

    Điều 9 của Thông tư 156/2013/TT-BTC quy định: nếu đã mở mà chưa thông báo thì phải thông báo chậm nhất ngày 31/12/2013.

    Còn bây giờ bạn mới mở tài khoản, thì quy định là trong vòng 10 ngày kể từ ngày phát sinh tài khoản, bạn phải thông báo. Bạn không bị phạt nếu nộp đúng thời hạn này. 

    Ôi Tổ Quốc ta yêu như máu thịt

    Như mẹ cha ta, như vợ, như chồng

    Ôi Tổ Quốc nếu cần, ta chết

    Cho mỗi ngôi nhà, ngọn núi, con sông...

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-