mở của hàng kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #189219 28/05/2012

    Vuthivantn

    Female
    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/03/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    mở của hàng kinh doanh

    Chào Luật sư. LS cho tôi hỏi tôi là giáo viên tại trường chuyên nghiệp. tôi muốn mở của hàng bán hóa chất. có xuất hóa đơn vậy theo quy định tôi có được phép không?
    Nếu không được xin lS tư vấn giúp. Chân thành cảm ơn.
     
    4056 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #189244   28/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Căn cứ nội dung bạn trình bày. Theo quy định tại Điều 14 luật viên chức 2010. Quyền của viên chức về hoạt động kinh doanh và làm việc ngoài thời gian quy định

    #f9f9f9; margin-bottom: 6pt; font-family: verdana, arial, sans-serif;">1. Được hoạt động nghề nghiệp ngoài thời gian làm việc quy định trong hợp đồng làm việc, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

    #f9f9f9; margin-bottom: 6pt; font-family: verdana, arial, sans-serif;">2. Được ký hợp đồng vụ, việc với cơ quan, tổ chức, đơn vị khác mà pháp luật không cấm nhưng phải hoàn thành nhiệm vụ được giao và có sự đồng ý của người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập.

    #f9f9f9; margin-bottom: 6pt; font-family: verdana, arial, sans-serif;">3. Được góp vốn nhưng không tham gia quản lý, điều hành công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần, công ty hợp danh, hợp tác xã, bệnh viện tư, trường học tư và tổ chức nghiên cứu khoa học tư, trừ trường hợp pháp luật chuyên ngành có quy định khác.

    Như vậy pháp luật không cấm việc bạn mở cửa hàng kinh doanh theo hình thức hộ kinh doanh cá thể. Tuy nhiên kinh doanh hóa chất bạn phải thực hiện theo quy định của luật hóa chất.năm 2007 là chỉ kinh doanh những hóa chất không độc hại và được phép kinh doanh. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LUATSUNGUYEN vì bài viết hữu ích
    Vuthivantn (29/05/2012)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869